รับปรึกษาทุกปัญหาชีวิตด้วยศาสตร์ไพ่ทาโร่ห์ (ไพ่ยิปซี) กับผมหมอยุ่น ทาโร่ห์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย zeoraiba, 28 มิถุนายน 2012.

1. zeoraiba

zeoraiba Active Member

28 มิถุนายน 2012
    สวัสดีชาวพลังจิตทุกท่านครับ ผมหมอยุ่นทำนายเเละให้คำปรึกษาด้วยศาสตร์ไพ่ทาโร่ห์หรือที่รู้จักกันดีว่าไพ่ยิปซีครับ สำหรับผู้ที่อยากลองสอบถามหรือปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องดวงชะตาสามารถพูดคุยกันภายในกระทูนี้โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

เพียงเเค่คุณโพสต์ชื่อของคุณ (ไม่จำเป็นต้องเป็นชื่อจริงก็ได้ครับ) เเละวันเดือนปีเกิดของคุณพร้อมทั้งเรื่องที่คุณอยากปรึกษาไว้ในกระทู้นี้ผมจะกลับมาตอบให้เเน่นอนครับ

ส่วนท่านที่สนใจอยากพูดคุยกับผมโดยตรงสามารถติดต่อได้ที่เบอร์ 082-5882505 ครับ ซึ่งผมก็รับตรวจดวงชะตาทางโทรศัพท์ด้วยซึ่งการดูทางโทรศัพท์หรือนัดตรวจดวงชะตาโดยตรงผมจะคิดค่าครูเล็กน้อยนะครับ เเต่สำหรับในกระทู้นี้ผมยืนยันว่าดูให้ไม่คิดค่าครูครับ

สุดท้ายสำหรับท่านที่เล่น facebook ก็ขอฝากเพจของผมด้วยครับ http://www.facebook.com/YunnTheTarot เข้ามาคอมเม้นท์เข้ามาทักทายกันได้ครับ เเต่ที่สำคัญฝากกด (y)like ให้เพจเล็กๆนี้ด้วยนะครับ ตอนนี้ในเพจเรามีดูดวงรายสัปดาห์อัพเดตทุกสัปดาห์รวมถึงเกร็ดความรู้ต่างๆมาให้อ่านกัน ใครที่สนใจลองเข้ามาดูกันได้ครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2012
  2. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยนะคะ..คนแรกเลย
    ออยค่ะ เกิด 21 ต.ค. 2525
    อยากทราบเรื่องความรักค่ะ..มีปัญหาทุกข์ใจมาก อยากตัดให้ขาดไม่รู้จะทำได้หรือเปล่า..แนะนำด้วยนะคะ

3. zeoraiba

ตอบคุณออยนะครับ ผมเข้าใจว่าเรื่องความรักที่ผ่านมาของคุณได้เจอเรื่องเลวร้ายมาเยอะบวกกับคุณออยเป็นคนที่อ่อนไหวเเละใจอ่อนด้วยเลยทำให้การตัดขาดเป็นที่ยากเเละลำบากใจคุณออยมาก เเต่ผมเชื่อว่าคุณออยจะได้เจอกับคนที่ดีกว่านี้เเน่นอน ดังนั้นไม่ผมอยากให้คุณออยใจเเข็งกว่านี้อีกซักนิดนึงเเละพยายามทำใจคิดให้ได้ว่าเรื่องที่ผ่านมาทั้งหมดเป็นอดีตไปเเล้ว ถึงวันนี้หรือพรุ่งนี้อาจจะยังตัดไม่ขาดหรือทำใจไม่ได้ก็เป็นไรครับ ค่อยคิดๆค่อยๆทำปรึกษาเพื่อนสนิทหรือคนใกล้ตัว ผมเชื่อว่าอดีตความทุกข์ตรงนี้ไม่อยู่กับคนออยไปตลอดชีวิตอยู่เเล้วเพราะอีกไม่นานสิ่งดีๆก็จะเข้ามาเเทนที่ความทุกข์ตรงนี้เเน่นอนครับ

4. jirapabu

jirapabu สมาชิกใหม่

รบกวนหน่อยนะค่ะ
    ก้อย เกิด3 ต.ค. 2519
    อยากทราบเรื่องความรักที่เข้ามาตอนนี้มาหลอกหรือเค้าคิดจะจริงจังค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

5. zeoraiba

ตอบของคุณก้อยนะครับ
    เท่าที่ดูเเล้วคนๆนี้ที่เข้ามาก็ถือว่าคิดจริงจังกับคุณก้อยอยู่พอสมควรเหมือนกัน เเต่อยากจะเตือนคุณก้อยว่าอย่ารีบร้อนหรือตัดสินใจเรื่องความรักเร็วเกินไปลองค่อยๆคุยกับคนนี้ไปเรื่อยๆดูก่อนเพราะตัวคนที่เข้ามานี้ยังมีเรื่องบางอย่างที่เเอบเเฝงอยู่ซึ่งถ้าคุณก้อยรู้อาจจะทำให้คุณก้อยเสียความรู้สึกไปบ้าง ดังนั้นผมว่าทางที่ดีที่สุดคุณก้อยควรศึกษาคนที่เข้ามาคนนี้อีกซักพักนึงก่อนจะดีกว่าครับเเล้วค่อยมาตัดสินอีกทีว่าเขาเป็นคนที่เหมาะสมกับเรารึเปล่า

6. catsy

catsy สมาชิกใหม่

18 ธันวาคม 2011
    นัทค่ะ เกิด22 ต.ค.2523 ถามเรื่องงานค่ะ
    กำลังจะเปลี่ยนงานเดือนหน้านี้ทำแถวอโศก ตึกเอ็กเช้นท์ เป็นงานติดต่อลค.มีค่าคอมให้ ไปแล้วจะโอกว่าที่เดิมไม๊ค่ะ เราจะสมหวังไม๊(ปีนี้ทั้งปีการเงินและงานแย่มาก ปีก่อนถูกทิ้งปีนี้แย่เรื่องงานอีก เฮ้อ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

7. zeoraiba

ตอบของคุณนัทนะครับ
    งานที่คุณนัทกำลังจะทำนี้ถือว่าเหมาะสมเเละตรงกับถนัดของคุณนัทครับ โดยเฉพาะงานที่ต้องใช้ทักษะการพูดหรือเข้าหาลูกค้าโดยตรงอย่างนี้เเต่เเค่คุณนัทอาจจะยังติดไม่ค่อยมั่นใจในตัวเองเท่าไหร่ ผมเชื่อว่าถ้าคุณนัทพยายามเชื่อในฝีมือตัวเองงานที่คุณนัทจะทำนี้จะทำออกมาได้ดีเเน่นอนครับเเละที่ทำงานใหม่ถ้าเทียบกับที่เก่าเเล้วผมว่าที่นี่ทำเเล้วสบายใจกว่าเเน่นอนครับ เเต่อยากจะเตือนไว้ว่าในช่วงทำงานประมาณ 1-2 เดือนเเรกระวังผู้ชายสูงอายุเอาไว้หน่อยนะครับทั้งที่เป็นคนในที่ทำงานหรือเเม้เเต่ลูกค้าเองอาจจะสร้างปัญหายุ่งยากได้ ดังนั้นถ้ารู้ตัวว่าจะต้องเจอกับผู้ชายสูงอายุที่ว่านี้ก็ให้เพิ่มความรอบคอบเเละความใจเย็นในการทำงานครับ ถ้าผ่านช่วง 1-2 เดือนนี้ไปได้ชีวิตคุณนัทจะเริ่มมั่นคงขึ้นเเน่นอนครับ ยังไงก็อย่ายอมเเพ้นะครับ

8. LittleKati

LittleKati Active Member

13 พฤษภาคม 2012
    เกด - 2 เมษายน 2520

เรื่องความรักค่ะ
    - ช่วงเกือบๆ2เดือนนี้ เวลานัดเจอกับแฟน จะมีอุปสรรค หรือบางอย่าง มาขวางตลอด
    จะโทรคุยก็ไม่มีสัญญาณ ติดต่อไม่ได้ ติดงาน ถ้าได้คุย ซักพักก็จะมีคนมาขัด มาแทรก
    วันจันทร์(2 ก.ค.)แฟนก็จะไปต่างประเทศประมาณ2อาทิตย์
    ไม่รู้ว่าทำไมอุปสรรคเยอะแยะขนาดนี้ ควรจะแก้ไขยังไงดีค่ะ
    และจะได้แต่งงาน หรืออยู่ด้วยกันมั้ยคะ

9. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ..แล้วคนปัจจุบันนี้ใช่หรือยังคะ จะผิดหวังอีกหรือเปล่า รู้สึกเหนื่อยจนบางทีไม่อยากมีใครอีกแล้วน่ะค่ะ

10. เกษมกิจ

เกษมกิจ สมาชิกใหม่

29 มิถุนายน 2012
    อยากทราบเรื่องเนื้อคู่และดวงชะตาชีวิตของตัวผมเองครับ ขอความกรุณาด้วยครับ

สวัสดีครับ ผมชื่อเกษม อินทนากรวิวัฒน์ เกิด 22 พฤษภาคม 2524 ครับ ขอความกรุณาด้วยครับ

อยากทราบเรื่องเนื้อคู่และลักษณะการเจอกันจะได้เจอกันอย่างไร
    ตอนนี้ดวงชะตาชีวิตของตัวผมเป็นอย่างไรบ้างครับ อายุ31ปีแล้ว

ขอบพระคุณมากมากครับและขอให้คุณหมอเจริญรุ่งเรืองด้วยครับ

11. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยค่ะ เล็ก 4 กุมภาพันธ์ 2515 เรื่องสุขภาพโรคภัยไข้เจ็บว่าเป็นอย่างไร ขอบคุณค่ะ

12. photocycling

photocycling เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    สวัสดีค่ะ
    ชื่อผึ้งค่ะ
    เกิดพฤหัสบดีที่12มิถุนายน2529ปีขาลเวลา11.20น.

อยากทราบเรื่องความรักของตนกับนายณฐาภพค่ะ จะทำอย่างไรต่อไปดี

ขอบคุณค่ะ

13. zeoraiba

ตอบคุณเกดครับ
    ต้องบอกว่าช่วงนี้อาจจะเรียกได้ว่าเป็นช่วงขาลงของความรักครับ คือช่วงนี้จะมีเรื่องทำให้คุณเกดกับเเฟนต้องห่างจากกันด้วยอุปสรรคหลายๆอย่าง เเต่ช่วงเวลาขาลงตรงนี้มันเกิดขึ้นเเค่ชั่วคราวครับซึ่งถ้าเลยช่วงเดือนกรกฏาคมไปได้ปัญหาที่มาเป็นอุปสรรคจะเริ่มซาลงไปเอง ยังไงสบายใจได้ครับเพราะปัญหานี้มันไม่อยู่ไปตลอดอยู่เเล้ว ยังไงผมก็ขอให้อดทนอีกหน่อยละครับเเละที่สำคัญพยายามอย่าน้อยใจหรือหงุดหงิดบ่อยเกินไปนะครับ
    ส่วนที่ถามว่าจะได้เเต่งงานไหม มีโอกาสครับเเต่เเค่ว่าอาจยังต้องรออีกซักพักใหญ่นะครับ

14. zeoraiba

ตอบของคุณออยอีกรอบนะครับ
    อยากผมละครับ อย่างเเรกคุณออยต้องพยายามลืมเรื่องอดีตที่ไม่ดีออกไปบ้างเพราะยังไงคนในอดีตก็ไม่เหมาะกับเราอยู่เเล้ว อีกว่าคนที่เข้ามาหาคุณออยในครั้งนี้ก็ดีกว่าคนเก่าที่สร้างความทุกข์ให้คุณออยอยู่เเล้วด้วย ยังไงก็อย่าเครียดมากเกินไปคุณออยมีโอกาสเจอคนที่ใช่อยู่เเล้ว เปิดโอกาสให้คนอื่นลองเข้ามาดูครับเเละก็ค่อยๆเรียนรู้คนที่เข้ามาเรื่อยๆไม่ต้องรีบร้อนตัดสินใจอะไร ยังไงสบายใจได้ครับขอเเค่อย่าไปนึกถึงเรื่องเเย่ๆในอดีตมากเกินไปก็พอครับ

15. zeoraiba

ตอบคุรเกษมนะครับ
    เรื่องความรักของคุณเกษมจะมีโอกาสได้เจอคนที่ใช่เเน่นอนครับ เเต่จะเป็นการเจอที่คุณเกษมคาดไม่ถึงเพราะเธอคนนี้อาจจะเป็นคนที่อยู่ไกลจากคุณเกษมเเละตัวคุณเองก็ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน โดยผู้หญิงคนนี้จะได้เจอในช่วงปีหน้าหรือถ้าเร็วหน่อยอาจจะเป็นช่วงใกล้สิ้นปีเเละอายุของเธอจะห่างกับคุณเกษมไม่เกิน 3-4 ปีครับ
    ส่วนดวงเรื่องชีวิตอื่นๆก็อยากเตือนให้ระวังเรื่องเกี่ยวกับของที่ใช้เสียหายเเละต้องเสียเงินก้อนใหญ่ เเละอีกเรื่องที่อยากให้ระวังคืออุบัติเหตุจากการเดินทางด้วยครับ ถ้ายิ่งคุณเกษมต้องขับรถเองยิ่งต้องระวังให้มากขึ้นครับเเต่ถ้าคุณเกษมไม่ประมาทคอยระวังตัวช่วง 1-2 เดือนนี้ก็จะปลอดภัยจากอุบัติเหตุครับ

16. zeoraiba

ตอบของคุณเล็กนะครับ
    ถึงช่วงนี้คุณเล็กอาจจะมีอาการเจ็บป่วยหรือมีโรคประจำตัวมารบกวนบ้างเเต่ว่าอาการเหล่านี้สามารถรักษาหรือบางทีก็หายไปเองได้ครับ ยังไงช่วงนี้คุณเล็กก็อย่าคิดมากเรื่องสุขภาพนะครับ พยายามดูเเลสุขภาพให้ดีๆเเละก็รัวอย่าออกเเรงทำอะไรมากเกินไป ผมเชื่อว่าคุณเล็กพื้นฐานร่างกายเเข็งเเรงอยู่เเล้วครับ

17. zeoraiba

ตอบของคุณผึ้งนะครับ
    ช่วงนี้ถ้าเกิดปัญหาถึงขั้นทะเลาะกันเเล้วผมคิดว่าช่วงนี้เป็นช่วงที่ควรพยายามเลี่ยงเรื่องการพูดถึงปัญหาเก่าๆเเละก็เรื่องของปัญหาส่วนตัวทั้งของตัวคุณผึ้งเองเเละก็ตัวคุณของคุณณฐาภพด้วยครับ อยากจะเตือนว่าช่วงนี้อารมณ์ของคุณณฐาภพจะค่อนข้างฉุนเฉียวง่ายเเละก็เดาทางอารมณืของเขาได้ยากดังนั้นทางที่ดีพยายามเลี่ยงที่จะถามเรื่องส่วนตัวของเขาไว้ก็ดีครับ ช่วง 1-2 เดือนนี้ต้องบอกว่าอดทนกับเรื่องความรักหน่อยนะครับเพราะจะเป็นช่วงที่เจอเรื่องภายนอกเข้ามากระทบเรื่องรักด้วยถ้าผ่านช่วงนี้ไปได้ปัญหาที่เกิดขึ้นจะเริ่มเบาบางลงไปเองครับ

18. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    เปรม 9 พฤษภาคม 2535
    - เรื่องความรัก ตอนนี้โสดครับ
    - เรื่องการเรียนครับ คือผมจะซิ่วแล้วต้องเอนท์ใหม่ปีหหน้าผมจะติดมหาลัยที่หวังไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับ

19. wuttmart

wuttmart Active Member

เจี๊ยบ 28 เมษายน 2507
    - เรื่องอาชีพการงานในปัจจุบัน และอนาคตอันใกล้ นี้ครับ

20. catsy

catsy สมาชิกใหม่

18 ธันวาคม 2011
    รบกวนสอบถามเพิ่มค่ะ
    นัทค่ะ เกิด22 ต.ค.2523 กับแฟน 24ก.พ.2524 คบกันได้5เดือน ทะเลาะกันบ่อยมาก แต่ก็พยายามไปทำบุญกัน เส้นทางต่อไปเราจะมี มือที่3 มาแทรกอีกไม๊ค่ะ(เหมือนที่แล้วมาทุกคนเลย) เราจะไปไกลถึงได้เป็นครอบครัวมีลูกด้วยกันไม๊
    ขอบคุณมากๆอีกครั้งค่ะ:cool: