รบกวนเซียนทั้งหลายพิจารณาหน่อยครับ ดีไหม

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย thinthai28, 13 เมษายน 2014.

1. thinthai28

thinthai28 สมาชิก

พึ่งได้มาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. อยากดูเป็น

อยากดูเป็น เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2013
    จับพลังจากรูปแล้วไม่เห็นมีพลังอะไรพุ่งออกมาให้เห็นเลย และตัวหนังสือก็ไม่คมและล้มๆยังไงก็ไม่รู้ รูเจาะหูเหรียญก็กว้างไปดูแล้วไม่แท้หรอกนะท่าน

3. bandidsqn401

bandidsqn401 เป็นที่รู้จักกันดี

จับพลังได้ด้วยเหรอครับ ต้องมีฌาณขั้นไหนถึงจะทำได้ และฝึกอย่างไรเหรอครับ ยังไงก้อตามผมฝากจับพลังที่ภาพผมดูให้หน่อยครับ เผื่อมีแสงพุ่งบ้าง อยากรู้จริง ๆ

4. อยากดูเป็น

คุณจะไปสนใจเรื่องแบบนี้ทำไม เค้าถามเรื่องเหรียญว่าเก๊หรือแท้ก็แค่นั้น ท่านมีความเห็นเรื่องเหรียญเก๊หรือแท้อย่างไรก็ว่าไป จะไปสนใจทำไมว่าผมมีวิธีดูแบบไหน ให้ดูที่คำตอบก็พอนะท่าน คำว่าอยากรู้จริงนี่มันทำให้คนนักสมาธินี่ติดอยู่ตรงคำนี้มานานและก็จะติดต่อไปแบบนี้ถ้ายังอยากจะรู้ มันจะไม่ไปถึงไหนนะท่าน ปล่อยวางบ้างนะท่าน

5. bandidsqn401

bandidsqn401 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่จริง ๆ ขอบคุณที่เตือนสตินะครับ ผมชอบคำว่าปล่อยวางมาก ปล่อยวาง ๆ ๆ

6. choed

choed เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2005
    ถ้าเอาคำว่าเชียนออก น่าจะมีคนช่วยมากกว่านี้

7. Powfull

Powfull เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ว่าใช่ครับ...555555555 แทงหวยไม่ยักถูก

(ท่าน จั่นเจาเคย บอกไว้ )

8. อยากดูเป็น

ผมต้องขออภัยด้วยถ้าคำพูดผมออกจะไม่สุภาพไป คือต้องทำความเข้าใจกับคำว่าจับพลังหน่อยนึง ว่าพอพูดออกไปแล้วมันไม่เกิดผลดีแกตัวผมเท่าไรนัก ยิ่งในเว็บพลังจิตด้วย ผมก็พยายามยั้งตัวเองที่จะไม่พิมพ์ออกไปแต่บางครั้งก็มีเผลอไปบ้าง พอตัวหนังสือแสดงออกไปแล้วมันไม่เกิดประโยชน์อันใด เพราะความรู้สึกของคนที่เข้ามาอ่านนั้นก็จะมีทั้งหมั่นไส้ อยากลอง ไม่เชื่อ อยากรู้ อยากเรียนและอีกหลายๆอารมย์ที่จะเป็นไป ผมก็จะเกิดความวุ่นวายไม่รู้จักจบสิ้น ทั้งที่เรื่องจริงๆนั้น มันจะเป็นเรื่องจริงหรือไม่จริงก็ไม่มีใครที่จะทราบได้นอกจากตัวผม คนที่จะเข้ามาลองของก็จะมีมาเรื่อยๆ ทีนี้ผมก็ไม่ต้องเป็นอันทำอะไรแล้ว
    ผมขอบอกแบบนี้นะท่านว่า ใครที่บอกว่าจับพลังพระได้นั้น ขอให้ท่านอย่าไปเชื่ออย่างเด็ดขาด(รวมทั้งตัวผมด้วย) ใครที่บอกว่าจับพลังได้ ให้คิดว่าคนๆนั้นโกหกไว้ก่อน การดูพระให้เป็นนั้นต้องอยู่ที่การเรียนรู้ฝึกฝนให้ชำนาญ พยายามดูทั้งของเก๊และของแท้บ่อยๆแล้วท่านจะเข้าใจในองค์ประกอบของพระแต่ละชนิดและจะดูเป็นเองในที่สุด ผมก็คงจะทำความเข้าใจกับทุกท่านเพียงแค่นี้นะท่าน

9. Powfull

Powfull เป็นที่รู้จักกันดี

คงคล้ายฯ กับ รายการในเคเบิ้ลรึปล่าวนะ กับการ จับพลัง
    เขาเอาเหรียญ 10 แปะหน้าผากแล้วบอกใช้พลังบังคับเอาไว้ ผมดูแล้วยัง ขำ ใจก็นึก
    ว่า ไอบ้านี่ ปัญญาอ่อน ...แล้ว วันนึง ผมก็เอาไปแกล้งหลอกเด็ก ประมาณ 4-5 คน บอกว่า ดูนะ พี่จะแสดงพลังพิเศษให้ดู.. ทำท่าทางแบบในเคเบิ้ล แล้วก็เอาเหรียญแปะหน้าผาก โชว์ให้เด็กดู..เด็กฯ ชอบใจ กรี๊ดกร๊าด แล้ว อีกวันได้เจอ
    แม่ ของเด็ก ในกลุ่มที่ผมแกล้งเล่น...เด็กกลับบ้านไปบอกว่า แม่..แม่
    พี่....คนนั้น ปํญญาอ่อน..ผมขำไม่ออก... เด็กเวร

10. อยากดูเป็น

ผมบอกแล้วไม่ทันขาดปาก ว่ามันจะทำให้ติดอยู่ตรงนี้ไม่ไปไหน ไม่เกิดประโยชน์ ไม่มีความรู้ใดๆเกิดขึ้น เจ้าของกระทู้ก็ไม่รู้สักทีว่าเหรียญที่เค้าเอาลงมาถามนั้นเก๊หรือแท้ ย้อนกลับไปอ่านคำตอบของแต่ละท่านแล้วก็อ่อนเพลียละเหี่ยใจ น่าจะสรุปกันได้บ้างแล้วนะทุกท่านว่าเหรียญของเจ้าของกระทู้นั้นเก๊หรือแท้ เลิกเถอะกับความสงสัยและเลิกวิพากษ์กับสิ่งที่ท่านไม่รู้และไม่เข้าใจ