มีเรื่องปรึกษาป้องกันการสืบทอดทายาด มนต์ดำ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย choosake, 24 ตุลาคม 2008.

1. choosake

choosake เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2007
    รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ
    แม่บุญธรรมของแฟนผม มีการอาการ ปวดหลังจนถึงปลายเท้าและบางวัน ก็ปวดตั้งแต่หัวไหล่จนถึงปลายเท้าเช่นเดี่ยวกัน
    ผมเข้าใจว่าเกิดจากการทำงานหนัก แต่ไปหาหมอที่ไหนรักษา ก็ไม่ดีขึ้นเลย จนไปพบคนทรงท่านหนึ่ง ท่านเห็นหน้า
    ก็สามารถบอกได้ทันที่ว่า มีอาการเช่นไร ซึ่งท่านได้อธิบายว่าเกิดจาก วิญญาณอาฆาต ของคนเล่นของซึ่งพลาดทำให้ของ
    เข้าตัวเองและต้องการให้แม่บุญธรรมของแฟนผม เป็นผู้สืบทอด ซึ่งถ้ารับเป็นผู้สืบทอดอาการเหล่านี้ก็จะหายไปทันที่
    ซึ่งเราตัดสินใจกันแล้วว่าจะไม่รับ จะทำพิธีไล่ให้ซึ่งคือจับวิญญาณใส่หม้อ ทิ้งแม่น้ำ ซึ่งผมไม่เห็นด้วยเท่าไหร่หนัก
    และคนทรงยังบอกอาการการเสียชีวิตของ พ่อ(ตา) แม่(ยาย) นั้นคือปวดท้องอย่างรุนแรง ได้อย่างถูกต้องซึ่งเกิดจาก
    วิญญาณตนเดี่ยวกันนี้ รวมทั้งอาการปวดหัวอย่างรุนแรงของแฟนผม ก็เกี่ยวเนื่องกันแต่ตอนนี้ดีขึ้นหลังจากไปรับยันต์เกราะเพชร
    ที่วัดท่าขนุนที่ผ่านมาล่าสุดนี้ครับ หรือเมื่อมีการอาการผมจะให้ นึกถึงภาพยันต์และสวดอิติปิโส จนอาการดีขึ้น
    ผมจึงรบกวนสมาชิกทุกท่าน ผู้มีความรู้ทางด้านนี้ แนะนำวิธีการป้องกันในครั้งนี้ด้วยครับ เพราะผมคิดว่าการใส่หม้อไม่ใช้ทางออกที่ดีที่สุดในครั้งนี้ครับ
    ว่าควรจะทำเช่นไรดี ซึ่งผมคิดว่าจะไปปรึกษา หลวงพี่เล็ก แต่ผมไม่ทราบว่า หลวงพี่เล็ก จะมารับ สังฆทาน วันไหนบ้าง
    รบกวน ทุกท่านด้วยครับ

2. chanitnant

chanitnant Active Member

23 พฤษภาคม 2008
    ไม่รู้จะช่วยยังไงค่ะ ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย แต่ก็ขอแนะนำให้ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เค้าจะดีกว่านะค่ะ เพราะการจับใส่หม้อ รังแต่จะสร้างกรรมเวรต่อกันไม่จบไม่สิ้น ลองถามคนทรงดูซิค่ะ ว่าการทำบุญใหญ่อันใด ที่เค้าจะรับได้ และไปจากเรา คนทรงน่าจะแนะนำได้ หรือไม่ก็ลองสอบถามไปยังพระเกจิอาจารย์ต่างๆ ดู
    เอาใจช่วยนะค่ะ

3. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008
    ก็ท่วงหม้อเลยครับถ้ากลัวว่ามันจะหลุดออกมาเล่นงานเราอีกหรือกลัวหม้อเเตกก็เอาหม้อไปใส่ไว้ในกล่องเหล็กขนาด4เหลี่ยมต้องเป็นเหล็กเท่านั้นนะครับเเละก่อนใส่หม้อลงกล้องเหล็กควรนำผ้ายันต์มาติดภายในกล่องทั้ง4มุมเเละนำหม้อที่กั้กผีใส่ลงไปเเละนำปูนซีเม็นตราเสือหรืออะไรก็ไดเทลงไปปล่อยทิ้งไว้ให้เเห้งจนเเข็งเเละปิดฝากล่องเหล็กโดยการเชื้อมให้เหล็กติดกันเลยครับคงนึกภาพออกนะครับกล่องเหล็กที่ปิดสนิดมันจะเเข็งเเค่ไหนเเล้วนำเรือออกทะเลเเละทวงเลยครับอันนี้ไม่ได้พูดเล่นนะครับผมทำมาเเล้วจริงๆได้ผลมากๆด้วยล้าน%ครับ

4. pat_auto22

pat_auto22 เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2008
    ลองไปที่วัดถ้ำแฝดดูครับผม

http://www.watthamfad.com/Index_TH.htm

มีการรักษาโรคแก้กรรม แก้คนโดนของ ต่อชะตาเสริมมงกุฏพระเจ้าด้วยการสาวน้ำตาเทียนถ้าใครดวงดีน้ำตาเทียนจะยาว ถ้าใครชะตาขาดน้ำตาเทียนที่สาวขึ้นมาจากบาตรน้ำมนต์ก้อจะขาด และยังมีพิธีกรรมการฟังเหล็กไหลครับผม

5. longhorn48

longhorn48 เป็นที่รู้จักกันดี

กะว่าไม่ให้ผุดให้เกิดเลยว่างั้น??

6. นักพรตเหมา

นักพรตเหมา เป็นที่รู้จักกันดี

นักพรตเหมา

ผมนักพรตครับอยากจับผีไม่ยากครับไม่ต้องใช้หม้อก็ได้ครับแต่ตามวิธีของลัทธิเต๋านั้นมีอยู่5อย่างด้วยกันครับ 1.แผ่บุญกุศลให้ผีตนนั้นจนกว่าเขาจะยอมไปเกิด 2.แปะยันต์ใว้หน้าบ้านแนะนำให้ใช้ยันต์เปากัว(แปดทิศ)และยันต์สีเขียวเท่านั้นครับเมื่อแปะแล้วถ้าผีมาหน้าบ้านเราวิญญาณเขาจะสลายไม่ได้ผุดเกิดคตลอดไปครับแต่วิธีนี้ไม่ค่อยนิยมครับเพราะบาปหนามาก 3.จับผีขังใว้แนะนำใช้ยันต์มังกรทองของตระกูลหม่าแปะหน้าผีให้ได้แล้ววิญญาณจะเข้ามาในยันต์ขุดหลุมและเอายันต์ใส่หลุมนำเหล็กมาหลอมปิดหลุมใว้วิธีนี้ขังได้อย่างเดียวครับวิธีนี้บาปเหมือนกัน 4วิธีนี้ใช้การเจรจาครับพูดจนกว่าผีจะยอมไปเกิด
    5.วิธีนี้สุดท้ายและครับและวิธี่ได้บุญมากแต่ต่องขอความร่วมมือกับผีนะครับให้ใช้ยันต์สั่งเกิดส่งผีไปเกิดใหม่วิธีนี้ถึงยากแต่ก่ได้บุญมากๆครับ

ใช้ยันต์นี้นะ นี่วิธีใช้ยันต์นะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      20.4 KB
      เปิดดู:
      210
      ขนาดไฟล์:
      46.9 KB
      เปิดดู:
      209
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2008
  7. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าของผมโหดจังเลย

8. นักพรตเหมา

นักพรตเหมา

มีแถมครับ นี่ยัน8ทิศครับใช้ได้หลายอย่าง

ขนาดไฟล์:
      41.5 KB
      เปิดดู:
      188
      ขนาดไฟล์:
      32.2 KB
      เปิดดู:
      175
  9. นักพรตเหมา

หรืออีกวิธีครับ เอายันต์นี่เผาใส่แก้วและให้กินครับแต่ผมไม่แนะนำเพราะว่าไม่เคยลองอันนี้เอามาจกตำราฮะ เต๋าเต็กเก็ง

ขนาดไฟล์:
      15.6 KB
      เปิดดู:
      186
  10. นักพรตเหมา

นักพรตเหมา

ข้อควรจำ

ก่อนจะใช้ยันต์ทุกชนิดให้เอาไปตากแสงจันทร์ใว้เพื่อให้ยันต์มีอานุภาพมากขึ้นและทางที่ดีเอาไปตากแสงจันทร์ช่วงวันพระวันที่พระจันทร์เต็มดวงเท่านั้นนะและก็อธิฐานเสร็จแล้วก็ใช้ยันต์ได้ (เอามาจากวิชาตระกูลหม่า)

11. นักพรตเหมา

นักพรตเหมา

ข้อควรระวังที่สุด
    อย่าเอายันต์ไปตากแสงจันทร์ช่วงวันสาทรจีนเด็ดขาดและก็ห้ามเผายันต์ช่วงสาทรจีนเด็ดขาดและห้ามทำพิธีช่วงวันสาทรจีนเด็ดขาดและห้ามเผาเครื่องเซ่นช่วงสาทรจีนเด็ดขาด
    เพราะเป็นวันที่นรกเปิดและนรกสวรรค์ไกล้กันที่สุดถ้าเผาเครื่องเซ่นบรรดาผีมันจะคิดยังไงมันก็พากันมาเอาของแต่ร้ายแรงที่สุดคือกองทัพผีจะมาก่อกวนตลอดแต่วันสาทรจีนนั้นอธิฐานอะไรจะสมคำเป็นส่วนใหญ่ และบรรดายันตพอถึงวันสาทรนั้นยันต์ทั้งหมดจะเสื่อมและคุณก็ต้องหายันต์ใหม่ปริ้นเอาหรือเขียนเอา

12. นักพรตเหมา

อ่านหรือยังครับ

13. choosake

choosake เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2007
    ขอบคุณ ทุก ๆ ท่าน ที่แนะนำวิธีครับ
    ตอนนี้ ผมกำลังเตรียมที่จะส่ง ยันต์เกราะเพรช และ ยันต์นารายณ์ทรงครุฑ ไปให้ครับ
    ไม่รู้ว่าจะเวอร์ หรือเปล่า

14. นักพรตเหมา

กำลังจะทำพิธีหรือครับ

15. นักรบเเห่งสยาม

ลงหม้อเเล้วลองทำอยางที่ผมบอกก็ได้นะครับ

16. Pitchapon

Pitchapon สมาชิก

19 สิงหาคม 2008
    น่ากลัวจังอะ เป็นกำลังใจให้นะครับพี่

17. นักพรตเหมา

ตอนที่ผมบอกไปทำหรือยังครับ

18. นักพรตเหมา

ถ้าผมอยู่นั่นผมทำได้เอากระบี่ท้อพันปีตีให้วิญญาณแตกได้แต่ผมจะบาปมากเลยไม่กล้า

19. ซึมดีจัง

ซึมดีจัง Active Member

ผมโง่มากๆครับเรื่องนี้ ช่วยไม่ได้

20. ป.วิเศษ

ป.วิเศษ เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008

อาจารย์แจ่งว่า อาการของคุณแม่คุณน่าจะมาตรวจค่ะ
    อาจารย์ลงาจาก จ.แพร่ มารักษาผู้ป่วย
    ต้นเดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๑
    ไม่คิดเงินค่ะ

คุณยาย (เจ้าของตลาด) ขอให้อาจารย์มาตรวจรักษาผู้ป่วย ที่ตลาดกลางลาดสวาย

(ถ้ามาจากทางรังสิต ผ่านโลตัส คลอง ๓ เลี้ยวกลับรถยู-เทิร์นที่ ๒
    ป้ายเขียนเส้นทางลัดวัชรพล เข้าทางซอยพระองค์เจ้าสาย)

คุณยายยังเป็นเจ้าภาพค่ะ อิอิ แกชอบแจกขนมผลไม้ ใจดีที่หนึ่งเลย

ถ้าผู้ป่วยท่านใด มีอาการของโรคคุณไสย์ หรือเจ็บป่วยมานาน

รักษาหมอหลวงยังไม่ดีขึ้น ลองมาตรวจดูค่ะ รักษาให้ไม่คิดเงินค่ะ

ขอหน่อยเดียว อย่าดื่มเหล้า กับสูบบุหรี่มานะคะ

<!--End Main-->
    อาจารย์รักษาผู้ป่วยมาตั้งแต่ ๒๕๑๖ ขณะนี้ใกล้จะถึงเวลาจะออกบวชแล้ว
    หลังจากนั้นอาจารย์จะไม่รักษาใครอีก อาจารย์ใช้กสิณไฟและมีดหลวงพ่อเดิม
    รักษาผู้ป่วย โรคคุณไสย์ ถ้าเป็นโรคทั่วไป อาจารย์จะให้ปรึกษาแพทย์แผน
    ปัจจุบัน มีอาจารย์พยาบาลพิเศษที่เป็นลูกศิษย์อาจารย์จะแนะนำให้ค่ะ ฟรีค่ะ

อนุโมทนา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2008