มีวงเดียวในโลกครับ.....

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คมกฤช, 3 พฤศจิกายน 2007.

1. คมกฤช

คมกฤช เป็นที่รู้จักกันดี

แหวนนาคหัวแหวนเป็นคตปรอทจากห้วยจีน จ.เลยโน่นแนะ....ความแข็งเป็นโมลเท่ากับเพชรเชียวครับ
    ...ที่มีวงเดียวในโลกก็เพราะว่าผมทำไว้ใช้วงเดียวแหละครับ55555....
    ...คิดถึงลป.ละมัยจังครับ ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      252.8 KB
      เปิดดู:
      76
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2007
  2. kchatree

kchatree เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    สวยจัง เป็นบุญตา หาที่ไหนได้บ้างหนะครับ

3. พรหลวงตา

พรหลวงตา เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คมกฤช [​IMG]
    ผ่านการใช้มาครับ แต่ประสบการณ์รุ่นนี้คุยกันไม่จบครับ

<LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG]
    ...150...คุณ rename จองครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    หลังจากที่คุณพัฒนา ลงดาบแรกพระหลวงพ่อฤาษีลิงดำของเลียนแบบ ที่คุณตฤน(คมกฤช) นำมาให้บูชาไปแล้ว คุณคมกฤชก็ยังอุตส่าห์แถแบบข้างๆ คูๆ ออกมาตั้งกระทู้ขอโทษ...จบ...เรื่องเงียบ ประสบการณ์ 10 ปี ไม่รู้ ไม่เจตนา พลาดไปแล้ว บลา บลา บลา (ที่แบ่งไปทำบุญนะดีมากกก แต่ของเก๊ที่สมาชิกเว็บนี้โดนๆ กันไปน่ะแล้ว คืนตังค์เค้าบ้างรึเปล่าฮึ?)

แถมมีแนวร่วมออกมาบอกว่า ถึงจะเป็นพระเก๊ แต่ถ้าเงินนำไปทำบุญ ก็ไม่น่าผิด (อ้า..ว่าไปนั่น) อยากให้แนวร่วมที่มาสนับสนุนโดนแบบนี้บ้างจัง ดูซิจะรู้สึกยังไง

เอ้า...มาเข้าเรื่องดีกว่า ในเมื่อคุณพัฒนาไม่ค่อยเชี่ยวชาญด้านพระเกจิ ในฐานะที่ผมพอมีความรู้อยู่บ้าง ไม่ได้อวดอ้างว่าตัวเองเก่ง แต่ศึกษามานานเพื่อไม่ให้ตนเองเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพ จึงจะขอไล่ฟันธงพระเกจิเก๊ ที่คุณคมกฤชนำมาให้บูชา...คมกฤชจ๊ะ อยากทำบุญจริง ทำไมถึงไมเอาของแท้ มาให้เขาทำบุญเล่า แพงหน่อยเขาก็ไม่ว่าหรอก ก็เอามาแบ่งทำบุญหนิ ใช่ใหมฮึ...
    ----------------------------------------
    [​IMG][​IMG]เหรียญหลวงปู่ทวด เนื้ออัลปาก้า ที่คุณคมกฤชนำมาออกเหรียญนี้ ความคมชัดไม่มี และของแท้การเช่าบูชาไม่ต่ำกว่าหลักพันครับ ของแท้ตัวอักษรจะชัดกว่านี้ อย่ามาอ้างว่าถ่ายรูปไม่ชัด หรือผ่านการใช้มามาก ตัวหนังสือไม่ชัดแบบนี้ดูง่าย
    ปล.เหรียญนี้คุณ rename เช่าไป ถ้าไม่เชื่อว่าเก๊ จะเอาไปเช็คก็ได้

ดูภาพของเก๊จากอีกเว็บครับ ตัวหนังสือเลือน เหมือนของคุณคมกฤชเด๊ะ[​IMG]

เอ้า มาดูของแท้ๆ กัน แล้วใช้วิจารณญาณเปรียบเทียบกันดู

ยังมีอีกหลายรายการที่เก๊ แล้วจะทยอยลงนะ อย่าเพิ่งรีบลบกระทู้ล่ะ