ฟังแล้วชื่นใจจริงๆคำสอนหลวงปู่บุดดา

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย mahaasia, 17 ตุลาคม 2007.

1. mahaasia

mahaasia เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=courier new,monospace]
    [/FONT]
    หลวงปู่บุดดา ถาวโร
    วัดกลางชูศรีเจริญสุข จ.สิงห์บุรี

$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$

[SIZE=+0][FONT=courier new,monospace]----------------------------------------------------------------------
    อยู่กับธรรมะซิไม่มีทุกข์ ธรรมะไม่มีสัตว์ [/FONT][/SIZE]
    [FONT=courier new,monospace] ไม่มีคน อยู่กับคนก็ทุกข์น่ะซิ อยู่หลายคนก็ทะเลาะกัน[/FONT]
    [FONT=courier new,monospace] อยู่คนเดียวก็ทะเลาะกับตัวเอง ทะเลาะกับมิจฉาทิฐิ[/FONT]
    [FONT=courier new,monospace] อยู่กับธรรมะไม่ทะเลาะกับใคร[/FONT]
    ฟังแล้วก็อยากหนีคนให้ไกลไปในป่า เฮ้อ

2. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าป่าก็กลัวคัน
    แหะๆ

3. แทนคุณ

แทนคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเพิ่งไปกราบสรีระของท่านที่อยู่ในโลงแก้ว(ไปมาไม่นานมานี้เองครับ) ได้ไปเช่าวัตถุมงคล หนังสือ และซีดีธรรมะของท่านมาด้วย เป็นของเดิมที่ท่านได้ปลุกเสกวัยก่อนท่านมรณะภาพประมาณ 1 ปี ทางเข้าวัดอาจจะซับซ้อนหน่อยนะครับ อาศัยถามทางเขาไปเรื่อย แม้แต่ป้อมตำรวจก็ไม่เว้น อยากให้ทุกคนได้ไปกราบท่านกัน มีผงแป้งมงคล และเศษจีวรของท่านแจกด้วยนะครับ ผมเลยหยิบมาแจกญาติๆ เสียเยอะเลย และช่วงต้นเดือน มกราคมของทุกปี จะทำการเปิดโลงแก้ว เพื่อเปลี่ยนจีวรที่ห่อศพท่านด้วย ใครอยากไปร่วมงานก็เชิญได้เลยนะครับ ผมน่ะไม่พลาดแน่ ได้ไปกราบท่านแล้วใจมันเป็นสุขเกิดความปิติ ไม่ทราบว่าจะมีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ การได้กราบพระสุปฏิปัณโณ ถือว่าเป็นสิริมงคลต่อชีวิตนะครับ

4. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอติดรถไปด้วยได้อ๊ะเป่า