พ่อท่านนวล วัดไสหร้า มรณภาพเเล้ว

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย jummaiford, 27 มีนาคม 2012.

1. jummaiford

jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005

ขณะนี้พ่อท่านนวล วัดไสหร้า นครศรีธรรมราช อาพาธหนัก ใส่ท่อช่วยหายใจอยู่ ICU รพ บำรุงราษฏร์ ขณะนี้วัดขาดปัจจัยในการจ่ายค่ารักษาพยาบาลหลายเเสนบาทจึงขออนุญาตบอกบุญมายังผู้มีจิตศรัทธาบริจาค ทำบุญกับพระอริยเจ้าด้วยครับ

ผ่านบัญชีวัดอย่างเดียวเท่านั้น

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาทุ่งใหญ่ นครศรีธรรมราช

402-2037257

ชื่อบัญชี วัดประดิษฐาราม

ใครทำบุญ5000บาท จะได้รับหลวงพ่อทวดจากผมเป็นที่ระลึก1องค์

หรือจะบริจาคตามศรัทธาก็ได้ครับหลังจากโอนเเล้วกรุณาสเเกนสลิปลงกระทู้เเละเขียนชื่อจริง ที่อยู่เพื่อจัดส่งพระให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤษภาคม 2012
  2. jummaiford

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

ทำไมหลวงพ่อทวดรุ่นนี้จึงใช้ชื่อว่าปลดทุกข์ ..........
    ผงที่โรยหลวงพ่อทวดรุ่นนี้รับรองว่าไม่ธรรมดาเเน่นอน

ผงที่โรยเป็นเม็ดคือส่วนของเศียรพระสมัยอยุธยาในถ้ำฉัตรทันต์สำนักวัดเขาอ้อ พัทลุง ผมเองไปเก็บมวลสารสมัยเป็นนักเรียนได้รับอนุญาตจากพ่อท่านห้องเจ้าอาวาสเเละผงตะไบพระรัตนชำรุดของหลวงพ่อศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า<!-- google_ad_section_end -->

3. jummaiford

สองถามอาการของพ่อท่านนวลได้ที่หลวงพี่โก้0819406542

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2012
  4. jummaiford

ล่าสุดคนใจบุญจากนครโอนมาเเล้ว1หมื่นบาทครับ

5. jummaiford

ผมอาจจะเอาพระสะสมชุดเก่าๆออกให้ทำบุญนะครับเพื่ออาจารย์อันเป็นที่รักของผม

6. dansa

dansa เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    พรุ่งนี้เดี๋ยวโอนแล้วจะมาบอกนะครับทำบุญกับพระอริยะบุญหลายนะครับพี่น้อง

7. jummaiford

ช่วยๆกันนะครับอาจารย์ผมเองเดือดร้อนจริงๆ ผมสงสารท่านบอกได้คำเดียว ช่วยๆกันเยอะๆนะครับ

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

8. jummaiford

เรื่องราวความสัมพันธ์ผมเองกับพ่อท่านนวลเกินจะกล่าวเป็นเรื่องสามัญในที่นี้เเต่รับรองว่าท่านเป็นหนึ่งในปรมาจารย์ทางจิตของผมเพราะเจอกันในสมาธิเเละท่านมาตามไปให้กราบที่ รพ สมัยเมื่อผมเป็นนักเรียนเเพทย์ รับรองว่าเรื่องราวนี้กลายเป็นตำนานไปแล้ว

9. ชายชุดขาว

ชายชุดขาว เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2007
    อนุโมทนาบุญกับคุณหมอ และขอเชิญชวนทุกท่านมาร่วมบุญกันครับ

ปล. นิมนต์ท่านมา รพ.วิชัยยุทธ น่าจะได้ใช้เงินรักษาฟรีจากกองทุนหลวงปู่ท่อนนะครับ

ผมขอทำบุญด้วย 300 บาทนะครับ ทำตามกำลัง อยากทำมากกว่านี้
    แต่พอดีเก็บเงินตัดแว่นสายตาอันใหม่อยู่ครับ

โพธิญาณํ ปจฺจโย โหตุ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2012
  10. wattana09

wattana09 Active Member

"" โทรไปบำรุงราษฏร์ จะไปทำบุญถึงโรงบาลเพราะห่างบ้านไม่ไกลเท่าใด

ทางโรงบาลว่าไม่มี ชื่อท่านนวลหรือพระครูวิสุทธิ์บุญดิตถ์ อยู่

ช่วยแจ้งชื่อโรงบาลใหม่ด้วย........""

จากความเห็นของสมาชิกของเวปเพื่อนบ้านครับ ได้ถามมาหลังจากที่ผมเอาไปโพสต์ในเวป ครับ เลยอยากจะขอคำตอบที่มีรายละเอียดและข้อมูลมากกว่านี้ ครับ ถ้าเป็นไปได้มีรูปถ่ายด้วยยิ่งดีครับ กราบขอบพระคุณ มากครับ

11. dansa

dansa เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    โอนให้แล้วนะครับตามนี้เลย ไม่ต้องส่งอะไรให้ผมนะครับผมทำบุญด้วยใจจริงเพราะใกล้จะถึงวันเกิดผมแล้วเดือนหน้าวันที่ 6 เมษายน ครับขอให้หลวงพ่อหายอาพาธเร็วๆนะครับ

ขนาดไฟล์:
      7.5 KB
      เปิดดู:
      246
  12. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมถวายค่ารักษาพยาบาลหลวงปู่....ขอให้หลวงปู่สุขภาพแข็งแรงขึ้นโดยเร็วด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2013
  13. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับคุณหมอ ขอให้หลวงปู่สุขภาพแข็งแรงดีด้วยครับ

สัจจะ สายันประเสริฐ
    (ห้อง 2419) เลขที่ 6. ช.เลิศกิจ ถ.สุขุมวิท 77
    ซ.อ่อนนุช 58 แขวง-เขต สวนหลวง กทม 10250

ขนาดไฟล์:
      66.8 KB
      เปิดดู:
      163
  14. nutemu

nutemu เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    ร่วมทำบุญกับหลวงพ่อนวล แล้วครับ 59 บาท โอนเข้าเรียบร้อยแล้ว เวลา 12.25 น. นะครับ (พอดีกำลังทรัพย์น้อยครับ) ขอให้หลวงพ่อหายจากอาการอาพาธโดยเร็ววันนะครับ

และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

15. ชายชุดขาว

ชายชุดขาว เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2007
    โทรไปเช็คที่ รพ.บำรุงราษฎร์ เหมือนกันครับ
    จนท.แจ้งว่า ขณะนี้ไม่มีพระภิกษุมารับการรักษาอยู่เลยสักรูปเดียวครับ

หาเบอร์วัดก็ไม่เจอ ใครที่ตรวจสอบได้ รบกวนแจ้งให้ญาติธรรมทราบด้วยนะครับ

16. jummaiford

รบกวนไปที่โรงพยาบาลเองเลยครับเพราะผมเองโทรสอบถามทางศิษย์ท่านเเละเมื่อวานไปเยี่ยมมาเองโดยตรงอยู่ICUชั้น3ครับ

เเละอีกอย่างผมโพสเพื่อช่วยอาจารย์นวลโดยตรงไม่ใช่บัญชีส่วนตัวผมนะครับเป็นบัญชีวัดครับ ชัดเจนทุกอย่างผมบอกทุกอย่างเเล้วเเต่ศรัทธาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2012
  17. s.l

s.l Active Member

จะร่วมทำบุญเป็นค่ารักษาพยาบาลหลวงพ่อเหมือนกันครับ
    แต่เป็นชื่อ วัดประดิษฐาราม เหรอครับ

ผมก็โทรไปบำรุงราษฎร์แล้ว จนท บอกว่า ไม่มีเหมือนกันครับ

18. s.l

s.l Active Member

คือวัดไสหร้าอีกชื่อนึงรึเปล่าครับ

19. nutemu

nutemu เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    วัดไสหร้า กับ วัดประดิษฐาราม เป็นชื่อวัดเดียวกันครับ

20. jummaiford

วัดไสหร้า ชื่อจริงวัดคือวัดประดิษฐาราม ครับ
    กรุณาไปที่ รพ บำรุงราษฏร์ICUชั้นสามด้วยตนเองนะครับเพราะเมื่อวานผมโทรไปบอกว่าไม่มีผมไปเองกราบท่านถึงที่เตียงเเล้วจะไม่มีได้อย่างไร ต้องไปดูด้วยตาตนเองครับ
    ผมขี้เกียจตอบคำถามเเล้วว่าเกิดอะไรขึ้น ความจริงอยู่ที่โรงพยาบาลครับ
    เมื่อวานผมไปเยี่ยมพ่อท่านนวลมาจริงๆไม่รู้ผมจะไปโกหกเพื่ออะไรในเมื่อบัญชีก้อบัญชีวัด หากใครเชื่อมีจิตศรัทธาก้อโอนเงินกันไป ส่วนใครไม่เชื่อผมว่าอย่าไปโอนเลยครับ ผมทำเพื่ออาจารย์ผมเอง ผมไม่ได้ออกขายพระเพื่อตัวเอง เพราะพระนี้ผมมอบให้กับคนร่วมบุญกับพ่อท่านนวล5พันขึ้นไป พระส่วนตัวครับ เเต่บัญชีของวัดจริงๆ เเล้วเเต่ศรัทธาครับ