พระแก้วมรกต ที่กรมสรรพสามิตสร้าง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supatach, 31 ตุลาคม 2007.

1. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    อยากทราบว่า พระแก้วมรกต ที่กรมสรรพสามิตสร้าง ยังพอมีให้เช่าบูชาอีกไหมครับ ได้ยินว่า พระรุ่นนี้ไม่ได้ปลุกเสก จริงๆเหรอครับ เห็นบอกมีแต่พระที่อาวุโส ทำการจาร (ไม่เข้าใจวว่าหมายถึงอะไร) แล้วมีมวลสารสำคัญอะไร
    พุทธคุณดีไหมครับ

2. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    ยังมีอยู่ครับ ที่กรมสรรพสามิต แถวราชวัตร ปลุกเสกพิธีที่วัดพระแก้วออกโทรทัศน์ด้วยครับ

3. putipongb

putipongb เป็นที่รู้จักกันดี

ผมบูชาจากสรรพสามิต อ.สันป่าตองเชียงใหม่ น่าจะมีอยู่ครับ รายนามคณาจารย์ที่แผ่เมตตาก็สุดยอดแล้วครับ