พระเครื่องราคาเบาๆบ้านๆแบ่งให้เช่าบูชา ภาค 2

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 15 ตุลาคม 2009.

1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สืบเนื่องจากกระทู้แรก

พระเครื่องและวัตถุมงคลราคาเบาๆบ้านๆ

ซึ่งตอนนี้ไม่สามารถเข้าไปแก้ไขข้อมูลใดๆได้เนื่องจากความขัดข้องของเวป จึงต้องมาเปิดกระทู้นี้เพื่อเป็นการแก้ไขเหมือนเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน เพื่ออัพเดทข้อมูลการส่งของและรายการพระที่ยังมีให้บูชาราคาบ้านๆเหมือนเดิมครับ

รายการที่ยังมีให้บูชาทั้งหมด

[COLOR=blue][COLOR=#ff00ff][SIZE=3][COLOR=blue]1.หลวงปู่บุดดา นั่งสบาย เนื้อเงิน (หน้า 1) 900 บ.[/COLOR] [/SIZE][/COLOR][/COLOR][SIZE=3][COLOR=red](ปิดบูชาเองครับ)[/COLOR][/SIZE]
    [SIZE=3][COLOR=blue][COLOR=blue]2.หลวงปู่บุดดา อุดแป้งเสก เนื้อเงิน (หน้า 1) 1,000 บ. [/COLOR][/COLOR][COLOR=red](ปิดบูชาเองครับ)[/COLOR][/SIZE]
    [B][COLOR=#ff00ff][COLOR=#ff00ff][B][B][COLOR=blue][COLOR=blue]3. พระรอด ลพ.เกษม ออกวัดศรีหมวดเกล้า ลำปาง (หน้า 1) 99 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](คุณ kikhoh บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/U][/COLOR][/B][/B][/COLOR][/COLOR][/B]
    [B][COLOR=#ff00ff][B][B][COLOR=blue][B][COLOR=blue]4.พระพุทธเล็ก ลพ.เพิ่ม วัดป้อมแก้ว อยุธยา (หน้า 1) 99 บ. [/COLOR][COLOR=#ff0000](ปิดบูชาเองครับ)[/COLOR][/B][/COLOR][/B][/B][/COLOR][/B]
    [SIZE=3][B][B][COLOR=blue][B][B][COLOR=blue]5.เหรียญระฆัง 7 รอบ ลพ.เกษม สุสานไตรลักษณ์ (หน้า 1) 99 บ. [COLOR=#ff0000](ปิดบูชาเองครับ)[/COLOR] [/COLOR][/B][/B][/COLOR][/B][/B][/SIZE]
    [SIZE=3][B][COLOR=blue][B][B][B][COLOR=blue]6.เหรียญหัวใจ ลพ.เกษม สุสานไตรลักษณ์ (หน้า 1) 99 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](คุณ anoldman บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/U][/B][/B][/B][/COLOR][/B][/SIZE]
    [COLOR=blue][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=blue]7.พระผงกลม หลังพระพิฆเนศ ครูบาน้อย (หน้า 1) 99 บ. [/COLOR][COLOR=#ff0000](ปิดบูชาเองครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/COLOR]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=blue]8.เหรียญ ลพ.ศรีแก้ว วัดห้วยเงาะ ปี 36 (หน้า 1) 50 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/U][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=blue]9.เหรียญ ลพ.ศรีแก้ว วัดห้วยเงาะ ปี 39 (หน้า 1) 50 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/U][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=blue]10.พระรอดเนื้อผง ครูบาเทือง (หน้า 1) 99 บ. [/COLOR][COLOR=#ff0000](ปิดบูชาเองครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=blue]11.พระขุนแผนฝังตระกรุดจักรพรรดิ ลพ.ชำนาญ (หน้า 1) 199 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](พี่ กองกอย บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/U][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=blue]12.เหรียญไตรมาศ 50 ลพ.เพิ่ม วัดป้อมแก้ว (หน้า 1) 199 บ. [/COLOR][COLOR=#ff0000](ปิดบูชาเองครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=blue]13.พระสมเด็จกระเบื้องหลังคาวิหาร พระนอนจักรสีห์ (หน้า 1) 50 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](คุณ anoldman บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/U][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=#0000ff]14.รูปถ่ายเล็ก หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปี 38 (หน้า 1) 300 บ. [/COLOR][COLOR=#ff0000](ปิดบูชาเองครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=#0000ff]15. พระปิดตา วัดคลอมขอม (หน้า 2) 650 บ. [/COLOR][COLOR=red]ลดให้เหลือ ---> 500 บ. (ปิดบูชาเองครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=#0000ff]16.ลูกอมผงวิเศษ + รูปถ่าย หลวงพ่อเงิน วัดถ้ำน้ำ (หน้า 2) 99 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](คุณ kikhoh บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/U][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=#0000ff]17.ล็อคเก็ตล้อมเพชร ขนาดตั้งบูชา ลป.บุดดา (หน้า 2) 300 บ. [/COLOR][COLOR=red]ลดให้เหลือ ---> 199 บ. [/COLOR][COLOR=red](พี่ lopycam จองครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=#0000ff]18.เหรียญเสมารูป ลพ.ปั้น วัดพิกุล ปลุกเสกโดย หลวงปู่ทิม วัดพระขาว (หน้า 2) 99 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/U][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=#0000ff]19.พระขุนแผนเนื้อผงพุทธคุณ หลวงพ่อช่วง วัดจันทราวาส (หน้า 2) 150 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](คุณ ยุภาภรณ์ บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/U][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=#0000ff]20.พระนเรศวร - พระเจ้าตากสิน เนื้อดิน หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 2) 150 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/U][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=#0000ff]21.เหรียญหันข้าง หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ (หน้า 2) 99 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/U][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=blue]22.พระสมเด็จปรกโพธิ์สายรุ้ง ลป.บุดดา เสาร์ 5 100 ปี (หน้า 2) 250 บ. [/COLOR][COLOR=red]ลดให้เหลือ ---> 199 บ. [/COLOR][COLOR=red](พี่ lopycam บูชาครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=#0000ff]23.เหรียญประทานพร (ฟ้าผ่า) เต็มองค์ ลป.ญาท่านสวน (หน้า 2) 350 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](คุณ พุทธนิรันดร์ บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/U][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=blue]24.พระผงรูป ลป.แหวน - ลป.บุญเทียม + รูปภาพ ลพ.สิริ ปลุกเสกโดย ลพ.สิริ วัดตาล จ.นนทบุรี (หน้า 2) 99 บ. [/COLOR][COLOR=#ff0000](ปิดบูชาเองครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=#0000ff]25.พระผงเกศา พระครูสุวรรณคณาภิรักษ์ (ก้ำ) วัดบุญเกิด จ.พะเยา (หน้า 3) 99 บ. [/COLOR][COLOR=#ff0000](ปิดบูชาเองครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=#0000ff]26.พระผงรุ่นบารมีธรรม ลป.ญาท่านสวน วัดนาอุดม (หน้า 3) 300 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](คุณ poenarak บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/U][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=#0000ff]27.รูปถ่ายหลังตระกรุด หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว นครสวรรค์ (หน้า 3) 350 บ. [/COLOR][COLOR=#ff0000](ปิดบูชาเองครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=#0000ff]28.เหรียญ ลพ.คูณ หลังยันต์ดวง (หน้า 3) 150 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/U][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=#0000ff]29.รูปถ่ายเล็ก หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปี 38 (ภาพที่ 2) (หน้า 3) 300 บ. [/COLOR][COLOR=#ff0000](ปิดบูชาเองครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][B][B][B][COLOR=#0000ff][SIZE=3][B]30.พระขรรค์บรมครูคู่ชีวิต ลป.ชื่น วัดตาอี จ.บุรีรัมย์ (หน้า 3) 1,800 บ.[/B] [/SIZE][/COLOR][B][SIZE=3][COLOR=red]ลดให้เหลือ ---> 1,200 [/COLOR][COLOR=red](พี่ lopycam บูชาครับ)[/COLOR][/SIZE][/B][/B][/B][/B][/B]

[B][SIZE=3][B][B][B][COLOR=darkorange][B]เพิ่มเติมครับ[/B][/COLOR] [/B][/B][/B][/SIZE][/B]

[B][B][B][B][B][COLOR=darkorange][SIZE=3][COLOR=#0000ff]1.ตระกรุดเทียนชัยผสมเกศา ลพ.อุดม วัดพิชัยสงคราม (หน้า 6) 199 บ. [/COLOR][/SIZE][/COLOR][SIZE=3][COLOR=red][U](คุณ อาณัติ บูชาแล้วครับ)[/U][/COLOR][/SIZE][/B][/B][/B][/B][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=darkorange][COLOR=darkorange][COLOR=blue]2.พระผงรูปเหมือนสายรุ้ง สีเขียม ลป.บุดดา ถาวโร (หน้า 6) 99 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](พี่ lopycam บูชาครับ)[/COLOR][/U][/COLOR][/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=darkorange][COLOR=blue]3.พระสมเด็จอวตาร 84 'ฆ่าไม่ตาย' ลป.ครูบาวงศ์ (หน้า 7) 500 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](คุณ พุทธนิรันดร์ บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/U][/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=darkorange][COLOR=#0000ff]4.พระสมเด็จอวตาร 84 'ฆ่าไม่ตาย' องค์ที่ 2 ลป.ครูบาวงศ์ (หน้า 7) 400 บ. [/COLOR][COLOR=red](ปิดบูชาเองครับ)[/COLOR][/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][COLOR=darkorange][B][COLOR=#0000ff]5.พระสมเด็จเนื้อชานหมาก หลังพระธาตุข้าวบิณฑ์ ลป.ครูบาวงศ์ (หน้า 7) 300 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](พี่ torr200925 บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/U][/B][/COLOR][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][COLOR=darkorange][B][B][COLOR=#0000ff]6.พระสมเด็จเนื้อชานหมาก หลังพระธาตุข้าวบิณฑ์ องค์ที่ 2 ลป.ครูบาวงศ์ (หน้า 7) 300 บ. [/COLOR][U][COLOR=red](คุณ ไวยวัฒน์ บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/U][/B][/B][/COLOR][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=blue]7.หลวงปู่ทวดเตารีดเนื้อผง ติดลูกแก้วจักรพรรดิ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 150 บ. [/COLOR][COLOR=red](คุณ ป.คุณูปการ บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B]8.ตระกรุดมหาจักรพรรดิ ยาว 6 นิ้ว หลวงตาม้า อธิษฐานจิต (หน้า 9) 300 บ. [COLOR=red](คุณ viratn บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B]9.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 199 บ. [COLOR=red](คุณ ไวยวัฒน์ บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B]10.พระผงหลวงปู่ทวดกลมใหญ่ รุ่น " กรรมฐาน" หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 550 บ. เนื้อแดง [COLOR=#ff0000](คุณ viratn บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=blue]11.เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 400 บ. [/COLOR][COLOR=red](คุณ earn1 บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B]12.หลวงปู่ทวดรุ่นสร้างกุฎิหลวงตาม้า หลังตระกรุดเงิน หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 350 บ. [COLOR=#ff0000](คุณ Daverko บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B]13.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 199 บ. องค์ที่สอง [COLOR=red](คุณ akenarok บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B]14.หลวงปู่ทวดเตารีดเนื้อผง ติดลูกแก้วจักรพรรดิ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 150 บ. องค์ที่สอง [COLOR=red](คุณ บ่าวเจียงใหม่ บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B]15.เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อตะกั่ว หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 400 บ. [COLOR=#ff0000](คุณ viratn บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=blue]16.เหรียญ[/COLOR][COLOR=#0000ff]พระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 10) 199 บ. องค์ที่สาม [COLOR=#ff0000](คุณ akenarok บูชาแล้วครับ)[/COLOR] [/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B]17.ชุดพระกริ่งไจยะเบงชร ใต้ฐานบรรจุเกศาหลวงตาม้า + อังคาร ลป.ดู่ (หน้า 10) 999 บ. [COLOR=red](คุณ ไวยวัฒน์ บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=blue]18.หลวง[/COLOR][COLOR=#0000ff]ปู่ทวดเตารีดเนื้อผง ติดลูกแก้วจักรพรรดิ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 10) 150 บ. องค์สุดท้าย [/COLOR][COLOR=#ff0000](คุณ Daverko บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B]19.พระผงหลวงปู่ทวดกลมใหญ่ รุ่น "กรรมฐาน" หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 10) 550 บ. เนื้อดำ [COLOR=red](คุณ Daverko บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=blue]20.เหรียญหล่อพระเหนือพรหม ปี 52 หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 500 บ. [/COLOR][COLOR=red](คุณ akenarok บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B]21.เหรียญ[COLOR=#0000ff]พระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 199 บ. องค์ที่สี่ [/COLOR][COLOR=red](คุณ คนหาของ บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B]22.พระผงจักรพรรดิทาทอง รุ่น อาจาริโยบูชา หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 199 บ. [COLOR=red](คุณ COFFEEMAX บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=blue]23.ล็อคเก็ต 5 รอบ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 600 บ. [/COLOR][COLOR=red](คุณ วาตานาเบ้ บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B][COLOR=blue]24.เหรียญ[/COLOR][COLOR=#0000ff]ดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อทองสัมฤทธิ์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 400 บ. [/COLOR][COLOR=red](คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]
    [B][SIZE=3][B][B][B][B]25.พระขรรค์จักรพรรดิปราบไตรภพ เนื้อสัมฤทธิ์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 12) 1,800 บ. [COLOR=red](คุณ pittayathornkp บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B][/B][/SIZE][/B]

[B][B][B][B][COLOR=blue][COLOR=blue][SIZE=3]26.พระขรรค์จักรพรรดิปราบไตรภพ เนื้อสัมฤทธิ์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 15) 1,800 บ. เล่มสอง [COLOR=red](คุณ akenarok บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/SIZE][/COLOR][/COLOR][/B][/B][/B][/B]
    [B][B][B][COLOR=blue][B][SIZE=3][COLOR=blue][COLOR=blue]27.ชุดพระกริ่งไจยะเบงชร ใต้ฐานบรรจุเกศาหลวงตาม้า + อังคาร ลป.ดู่ (หน้า 16) 999 บ. ชุดที่สอง [/COLOR][/COLOR][COLOR=red](คุณ akenarok บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/SIZE][/B][/COLOR][/B][/B][/B]
    [B][B][B][COLOR=blue][B][SIZE=3][COLOR=blue]28.พระผงเกสรผสมผงพุทธคุณ หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม (หน้า 16) 150 บ. [/COLOR][/SIZE][/B][/COLOR][/B][/B][/B]
    [B][B][B][COLOR=blue][B][SIZE=3]29.ขุนแผนพรายบังเงา หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง (หน้า 16) 500 บ. [COLOR=red](คุณ technology ร่วมบุญแล้วครับ)[/COLOR][/SIZE][/B][/COLOR][/B][/B][/B]
    [B][B][B][COLOR=blue][B][SIZE=3]30.พระผงหลวงพ่อโสธร เนื้อกระเบื้องหลังคาโบสถ์ (หน้า 16) 99 บ. [COLOR=red](คุณ ธรรมะบารมี ร่วมบุญแล้วครับ)[/COLOR][/SIZE][/B][/COLOR][/B][/B][/B]
    [SIZE=3][B]31.พระขุนแผนรุ่นแรก หลวงพ่อเงิน วัดถ้ำน้ำ (หน้า 16) 500 บ. [COLOR=red](คุณ nudjinnong บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/SIZE]
    [B][B][B][COLOR=blue][B][SIZE=3]32.ขุนแผนพรายทอง [COLOR=blue]พระอาจารย์สวัสดิ์ ปลุกเสกร่วมกันกับ อาจารย์เปล่ง บุญยืน (หน้า 16) 500 บ. [/COLOR][COLOR=red](คุณ ซักวันจะคิดออก บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/SIZE][/B][/COLOR][/B][/B][/B]
    [B][B][B][COLOR=blue][B][SIZE=3]33.ตระกรุดมหาราชเสน่ห์ รุ่น 2 พระอาจารย์สวัสดิ์ ภูมิสาโร (หน้า 16) 300 บ. [COLOR=red](คุณ chumsakchee บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/SIZE][/B][/COLOR][/B][/B][/B]
    [B][B][B][COLOR=blue][B][SIZE=3]34.ตระกรุดตรึงนาง ปู่พรหม ท่าขี้เหล็ก (หน้า 16) 300 บ. [COLOR=red](คุณ chumsakchee บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/SIZE][/B][/COLOR][/B][/B][/B]
    [B][B][B][COLOR=blue][B][SIZE=3]35.ตระกรุดสะกดนาง พระอาจารย์สวัสดิ์ ปลุกเสกร่วมกันกับ อาจารย์เปล่ง บุญยืน (หน้า 16) 300 บ. [COLOR=red](คุณ chumsakchee บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/SIZE][/B][/COLOR][/B][/B][/B]
    [B][B][B][COLOR=blue][B][SIZE=3]36.[COLOR=blue]ตระกรุดคู่แฝดมนต์กามเทพ พระอาจารย์สวัสดิ์ เสกร่วม อาจารย์เปล่ง บุญยืน (หน้า 16) 400 บ. [COLOR=red](คุณ chumsakchee บูชาแล้วครับ)[/COLOR] [/COLOR][/SIZE][/B][/COLOR][/B][/B][/B]
    [B][B][B][COLOR=blue][SIZE=3][B]37.[/B][COLOR=#4169e1][COLOR=blue][B]ตระกรุดชัยมงคลนพเก้า พระอาจารย์สวัสดิ์ เสกร่วมกับ อาจารย์เปล่ง บุญยืน[/B][/COLOR] [/COLOR][COLOR=blue][B](หน้า 16) 400 บ. [COLOR=#ff0000](คุณ chumsakchee บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/B][/B][/B]
    [B][B][B][COLOR=blue][B][SIZE=3]38.พ่องั่ง - แม่งั่ง หลวงปู่ชื่น วัดตาอี (หน้า 16) 500 บ. [COLOR=red](คุณ amar ร่วมบุญแล้วครับ)[/COLOR][/SIZE][/B][/COLOR][/B][/B][/B]
    [B][B][B][COLOR=#ff0000][COLOR=blue]39.[/COLOR][COLOR=#0000ff]ชุดพระกริ่งไจยะเบงชร ใต้ฐานบรรจุเกศาหลวงตาม้า + อังคาร ลป.ดู่ (หน้า 18) 1,200 บ. ชุดที่สาม [/COLOR][/COLOR][COLOR=red](คุณ แมงกะพรุน บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/B][/B][/B]

[B][SIZE=3][COLOR=blue]40.[/COLOR][COLOR=#0000ff]พระขรรค์จักรพรรดิปราบไตรภพ เนื้อสตางค์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 20) 1,800 บ. [/COLOR][COLOR=#ff0000](คุณ Bad_measure บูชาแล้วครับ)[/COLOR][/SIZE][/B]
    41.เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน พิมพ์เล็กเนื้อโลหะสัมฤทธิ์ (หน้า 20) 400 บ. (คุณ newcomer บูชาแล้วครับ)
    42.พระนเรศวร - พระเจ้าตากสิน เนื้อดิน หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 21) 150 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)
    43.ชุดเหรียญพระพุทธะไชยะพรหม 3 เนื้อ วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 21) 750 บ. (คุณ COFFEEMAX บูชาแล้วครับ)
    44.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 21) 99 บ. (คุณ Bad_measure บูชาแล้วครับ)
    45.เหรียญพระพุทธนิมิต พลังเหนือพลัง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 22) 250 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)
    46.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 22) 150 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)
    47.พระพุทธสิหิงค์ พิมพ์พระสาวกคู่บารมี หลวงตาม้า + หลวงพ่อฤทธิรงค์ (หน้า 22) 199 บ. (คุณ AngelHeart บูชาแล้วครับ)
    48.พระผงหลวงปู่ทวดกลมใหญ่ รุ่น "กรรมฐาน" หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 23) 700 บ. (คุณ pu4755 บูชาแล้วครับ)
    49.พระนเรศวร - พระเจ้าตากสิน เนื้อดิน หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 23) 150 บ. (คุณ AngelHeart บูชาแล้วครับ)
    50.พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อทองทิพย์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 23) 300 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)

51.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 24) 150 บ. (คุณ pu4755 บูชาแล้วครับ)
    52.เหรียญเปิดโลก วัดถ้ำเมืองนะ หลวงตาม้า (หน้า 24) 700 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)
    53.เหรียญดวงโพธิญาณ พิมพ์เล็ก เนื้อปรอทชมพูนุช (หน้า 24) 500 บ. (คุณ Daverko บูชาแล้วครับ)
    54.เหรียญดวงโพธิญาณ พิมพ์ใหญ่ เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 26) 400 บ. (คุณ chumsakchee บูชาแล้วครับ)
    55.พระเศียรพรหม เนื้อผง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 26) 199 บ. (ปิดเก็บเองครับ)
    56.เหรียญเปิดโลก วัดถ้ำเมืองนะ หลวงตาม้า (หน้า 26) 750 บ. (คุณ spartanmaya บูชาแล้วครับ)
    57.เหรียญดวงโพธิญาณ พิมพ์เล็ก เนื้อปรอทชมพูนุช (หน้า 26) 500 บ. (คุณ pittayathornkp บูชาแล้วครับ)
    58.พระผงรูปเหมือนนั่งโต๊ะ ออกวัดคลองทราย หลวงปู่หมุน ฐีตสีโล (หน้า 28) 199 บ. (ปิดเก็บเองครับ)
    59.ขุนแผนเนื้อดินเผาผสมผง หลวงปู่ครูบาดวงดี ยติโก วัดบ้านฟ่อน (หน้า 29) 350 บ. (คุณ COFFEEMAX บูชาแล้วครับ)
    60.พระเศียรพรหมผง + พระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองแดง (หน้า 29) 250 บ.
    61.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม + พระผงพิมพ์เปิดโลก หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 29) 150 บ.
    62.เข็มกลัดติดเสื้อ 2 จาร + พระสมเด็จเนื้อผง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 29) 250 บ. (คุณ urica บูชาแล้วครับ)
    63.พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อสัมฤทธิ์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 30) 600 บ. (คุณ Bad_measure จองครับ)
    64.พระขรรค์จักรพรรดิ เล่มใหญ่ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 30) 6,000 บ. (คุณ sangthian บูชาแล้วครับ)
    65.เหรียญดวงโพธิญาณ พิมพ์ใหญ่ เนื้อเงิน หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 30) 2,000 บ. (คุณ กุเวร บูชาแล้วครับ)
    66.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 30) 150 บ.
    67.แผ่นทองเหลืองจารมือ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 30) 350 บ. (คุณ อินทรีย์สังวร บูชาแล้วครับ)
    68.เหรียญใจรวม-รวมใจ หมดห่วง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 33) 1,100 บ. (คุณ pittayathornkp บูชาแล้วครับ)
    69.พระผงจักรพรรดิ อาจาริยบูชา หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 33) 150 บ.
    70.ตะกรุดเปิดสมอง หลวงปู่ผาด วัดไร่ (หน้า 33) 450 บ. (คุณ 15 ค่ำ จองครับ)

เพื่อการกุศล

1.พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อทองทิพย์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 25) 300 บ.
    (คุณ Bad_measure จองครับ)
    2.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 25) 150 บ. (คุณ รับโชค บูชาแล้วครับ)
    3.ขุนแผนตรึงนาง หลังม้าเสพนาง (หน้า 25) 300 บ. (คุณ สายครูบา บูชาแล้วครับ)
    4.ผ้ายันต์รอยเท้า หลวงปู่บุดดา ถาวโร (หน้า 25) 300 บ. (คุณ urica บูชาแล้วครับ)
    5.เหรียญหลวงพ่อบุญคุ้ม รุ่น 2 (หน้า 25) 99 บ. (คุณ spartanmaya บูชาแล้วครับ)
    6.เหรียญหลวงพ่อบุญคุ้ม รุ่น 2 เหรียญที่สอง (หน้า 26) 150 บ. (คุณ ศิษย์รุ่นใหม่ บูชาแล้วครับ)
    7.ชุดพระเพื่อการกุศล 1 ชุด 4 องค์ (หน้า 27) 300 บ. (คุณ seedgogo บูชาแล้วครับ)
    8.เหรียญหลวงพ่อบุญคุ้ม รุ่น 2 เหรียญที่สาม (หน้า 27) 99 บ. (คุณ urica บูชาแล้วครับ)
    9.เหรียญรุ่นแรก ครูบาคำเป็ง หลังกำแพงเพชร 7 ดาว (หน้า 28) 250 บ.
    10.พระพุทธนราวันตบพิธ พระพุทธรูปฉลองพระองค์ในหลวง (หน้า 28) 400 บ. (คุณ สายครูบา บูชาแล้วครับ)
    11.ชุดพระ 3 องค์ เหรียญหลวงพ่อบุญคุ้ม 2 + พระชัยหลังช้าง + พระไพรีพินาศ (หน้า 33) 400 บ. (คุณ dejlee บูชาแล้วครับ)

[B][B][COLOR=blue][B][COLOR=#8b0000][SIZE=5]อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์[/SIZE][/COLOR][/B][/COLOR][/B][/B]
    [B][B][COLOR=blue][B][COLOR=#8b0000]ธ.กรุงศรีอยุธยา[/COLOR][/B][/COLOR][/B][/B]
    [B][COLOR=blue][B][B][COLOR=#8b0000]110-1-59205-5[/COLOR][/B][/B][/COLOR][/B]
    [SIZE=5][B][B][B][COLOR=#8b0000]ออมทรัพย์ สาขาเชียงราย[/COLOR][/B][/B][/B][/SIZE]

[SIZE=5][B][B][B][COLOR=red]ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท ทุกรายการครับ[/COLOR][/B][/B][/B][/SIZE]
    [SIZE=5][B][B][B][COLOR=#006400][B]...โอนแล้วช่วยแจ้งและลงที่อยู่ไว้เลยนะครับ...[/B][/COLOR][/B][/B][/B][/SIZE]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2010
  2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    อัพเดทย้อนหลังส่งของหน่อยครับ ส่งเมื่อวานแต่โพสกระทู้เดิมไม่ได้ครับ

14/10/2552

วันนี้ส่งของให้กับ คุณ หวงจื้อเซวียน แล้วครับ

EG825633283TH

ตรวจการรับส่งได้ที่เวป

Track And Trace : EMS : Thailand Post

ถ้าได้รับช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

oishi_oishi_oishi_

3. Specialized

23
    พระเครื่องที่ยังมีให้บูชาครับ

รายการที่ 1

รูปหล่อท่านั่งสบาย เนื้อเงิน + แผ่นยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้าหลวงปู่บุดดา ถาวโร วัดกลางชูศรีเจริญสุข จ.สิงห์บุรี สร้างในวาระหลวงปู่บุดดาเจริญอายุครบ 100 ปี เป็นอีกหนึ่งวัตถุมงคลที่หายากของท่านครับ ไม่ค่อยแพร่หลายครับใครมีต่างก็เก็บไว้กันหมดเอาเคล็ดแห่งความ 'สบาย' เหมือนท่านนั่นเองครับ

ลป. บุดดา พระอรหันต์เจ้าระดับสูงที่พ่อแม่ครูบาอาจารย์หลายท่านรับรองในคุณธรรมว่า ท่านเป็นเสมือน 'ตู้พระไตรปิฎกเคลื่อนที่' ซึ่งความรู้ทั้งหมดจากพระสูตรนั้นท่านบอกเองว่าท่านไม่ได้เรียนมา แต่แค่เพียงกำหนดรู้คำตอบทั้งหลายทั้งมวลใน 3 แดนโลกธาตุนี้ก็ปรากฎออกมาเอง

หลวงปู่บุดดา ท่านเป็นพระที่มีเมตตามาก สิ่งใดที่พระอรหันต์ท่านอธิษฐานไว้เชื่อเถิดครับว่าศักดิ์สิทธิ์ทุกอย่าง ไม่มีวันเสื่อมแน่นอน เพราะท่านปลุกเสกด้วยอำนาจจิตที่พ้นแล้ววางแล้วครับ

วัตถุมงคลรุ่นเสาร์ห้ามหามงคลนี้ได้พระเกจิอาจารย์ระดับสุดยอดร่วมปลุกเสกดังนี้ครับ สุดยอดทุกองค์ครับ

1- หลวงปู่บุดดา วัดกลางชูศรี
    2- หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง
    3- หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังวิเวการาม
    4- หลวงพ่อคง วัดเขาสมโภชน์
    5- หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่
    6- หลวงพ่อวิชัย วัดถ้ำผาจม
    7- หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
    8- หลวงปู่โง่น วัดพระบาทเขารวก
    9- หลวงพ่อครูบาชัยวงศา วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม
    10- หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม

*และยังมีเกจิอาจารย์ชื่อดังอีกหลายท่านครับ

ภาพเกจิอาจารย์ที่ร่วมพิธีปลุกเสกพระชุดนี้ครับ บูชาองค์เดียวได้กำลังจิตหลายองค์ครับ

[​IMG][​IMG]

...900...(ปิดบูชาเองครับ)
    ช่วยค่า EMS 50 บาทนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      144.9 KB
      เปิดดู:
      125
      ขนาดไฟล์:
      127.7 KB
      เปิดดู:
      137
      ขนาดไฟล์:
      117.9 KB
      เปิดดู:
      120
      ขนาดไฟล์:
      119.6 KB
      เปิดดู:
      120
      ขนาดไฟล์:
      90.8 KB
      เปิดดู:
      148
      ขนาดไฟล์:
      143.3 KB
      เปิดดู:
      123
      ขนาดไฟล์:
      148.3 KB
      เปิดดู:
      251
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2010
  4. Specialized

23
    รายการที่ 2

รูปหล่อลอยองค์ เนื้อเงิน รุ่นอุดแป้งเสก + แผ่นยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า ปลุกเสกโดย หลวงปู่บุดดา ถาวโร วัดกลางชูศรีเจริญสุข จ.สิงห์บุรี สร้างในวาระหลวงปู่บุดดาเจริญอายุครบ 100 ปี องค์นี้พิเศษด้วยแป้งเสกที่อุดใต้ฐานครับ เมตตามหานิยมและใช้ได้ทุกทางครับ

ลป. บุดดา พระอรหันต์เจ้าระดับสูงที่พ่อแม่ครูบาอาจารย์หลายท่านรับรองในคุณธรรมว่า ท่านเป็นเสมือน 'ตู้พระไตรปิฎกเคลื่อนที่' ซึ่งความรู้ทั้งหมดจากพระสูตรนั้นท่านบอกเองว่าท่านไม่ได้เรียนมา แต่แค่เพียงกำหนดรู้คำตอบทั้งหลายทั้งมวลใน 3 แดนโลกธาตุนี้ก็ปรากฎออกมาเอง

หลวงปู่บุดดา ท่านเป็นพระที่มีเมตตามาก สิ่งใดที่พระอรหันต์ท่านอธิษฐานไว้เชื่อเถิดครับว่าศักดิ์สิทธิ์ทุกอย่าง ไม่มีวันเสื่อมแน่นอน เพราะท่านปลุกเสกด้วยอำนาจจิตที่พ้นแล้ววางแล้วครับ

วัตถุมงคลรุ่นเสาร์ห้ามหามงคลนี้ได้พระเกจิอาจารย์ระดับสุดยอดร่วมปลุกเสกดังนี้ครับ สุดยอดทุกองค์ครับ

1- หลวงปู่บุดดา วัดกลางชูศรี
    2- หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง
    3- หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังวิเวการาม
    4- หลวงพ่อคง วัดเขาสมโภชน์
    5- หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่
    6- หลวงพ่อวิชัย วัดถ้ำผาจม
    7- หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
    8- หลวงปู่โง่น วัดพระบาทเขารวก
    9- หลวงพ่อครูบาชัยวงศา วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม
    10- หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม

*และยังมีเกจิอาจารย์ชื่อดังอีกหลายท่านครับ

ภาพเกจิอาจารย์ที่ร่วมพิธีปลุกเสกพระชุดนี้ครับ บูชาองค์เดียวได้หลายองค์ครับ

...1,000...(ปิดบูชาเองครับ)

[​IMG]<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2010
  5. Specialized

23
    รายการที่ 3

พระรอด ออกวัดศรีหมวดเกล้า จ.ลำปาง ปี 17 ลพ.เกษม เขมโก เมตตาอธิษฐานจิตให้ครับ เป็นของดีราคาเบาที่ทันท่านแท้ๆครับ

หลวงพ่อเกษม เขมโก พระอริยะเจ้าที่ชาวลำปาง และชาวไทยทั่วประเทศเคารพและเทิดทูน วัตถุมงคลของท่านแต่ละอย่างศักดิ์สิทธิ์มาก และสร้างประสปการณ์มานักต่อนัก และท่านยังเป็นพระอีกรูปที่ 'หลวงปู่ดู่ วัดสะแก' เคารพและเทอดทูญ ท่านบอกว่าถ้าจะหาพระตาเพชร ก็นี่แหละ หลวงพ่อเกษม เขมโก เวลาปลุกเสกของ บางทีท่านให้ศิษย์อุ้มพระใส่ลังและเดินผ่านหน้าต่างกุฎิ โดยที่ท่านเป่าพรวดเดียว ครั้งเดียวเท่านั้นโดยไม่ต้องมานั่งปลุกเสก ปรากฎว่าของทั้งกล่องยังยิงไม่ออก

หลวงพ่อเกษม ท่านมรณภาพในเดือน มค.ปี 39 ซึ่งช่วงหลังๆนี้มีเซียนพระหลายคน คิดว่าท่านแก่แล้ว คงจะเสกของไม่ขลัง วัตถุมงคลในช่วงหลังๆ จึงไม่ได้รับความนิยมเพราะความคิดง่ายๆทางโลกแบบนี้ ซึ่งใครจะรู้ว่าพระอรหันต์ท่านป่วยแต่ใจท่านไม่ได้ป่วยตามร่างกาย แค่จับนึกคิดของนั้นๆก็ศักดิ์สิทธิ์แล้ว เรื่องนี้เป็นเรื่องของกำลังใจ ใครเชื่อใครศรัทธาก็หามาบูชาได้ หลวงดู่ ท่านเคยกล่าวว่า 'แกเชื่อข้าไหมล่ะ ถ้าแกเชื่อข้า พระที่วางในพานนี้ไม่ได้เสก แต่แกหยิบไปใช้ได้เลย มีพุทธคุณเหมือนกันหมด' ลองคิดเอาแล้วกันครับ

...99...(คุณ kikhoh บูชาแล้วครับ)
    ช่วยค่า EMS 50 บาทนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2009
  6. Specialized

23
    รายการที่ 4

พระพุทธเล็ก หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว จ.พระนครศรีอยุธยา

พระเกจิอาจารย์เรืองนามแห่งเมืองกรุงเก่าในยุคนี้มีอยู่ด้วยกันหลายท่าน ซึ่งแต่ละรูปนั้นรับประกันได้ในความ "เก่ง-เคร่งครัด-วัตรปฏิบัติดีงาม" สมกับวลีที่ว่า "กรุงศรีอยุธยาไม่เคยสิ้นคนดี" อันหมายรวมถึงพระสงฆ์ผู้ประพฤติปฏิบัติดี เฉกเช่นพระครูประโชติธรรมวิจิตร หรือ หลวงพ่อเพิ่ม อัตตทีโป พระเถระที่เปี่ยมด้วยความเมตตาปรานี และมีวิชาอาคมไม่เป็นสองรองรูปใด ในการสร้างพระเครื่องและวัตถุมงคล ไม่ว่าจะพิธีใหญ่หรือเล็ก จะต้องปรากฏนามของ "หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว" ไปร่วมนั่งปรกอธิษฐานจิตแทบทุกรุ่น

ลูกศิษย์ของหลวงพ่อเพิ่มนั้นมีทุกระดับชั้น โดยเฉพาะผู้เชี่ยวชาญในพระเครื่องวัตถุมงคลของท่านก็มีอยู่ด้วยกันหลายคน หนึ่งในจำนวนนั้นซึ่งถือว่าเป็นศิษย์ก้นกุฏิที่ได้ปรนนิบัติรับใช้ท่านอย่างใกล้ชิดก็คือ "เคี้ยง-ศุภกร ลาภอาภารัตน์" หนุ่มเมืองประจวบคีรีขันธ์ ที่ปัจจุบันประกอบธุรกิจเกี่ยวกับเสื้อผ้า ซึ่งในอดีตนั้นเผชิญปัญหามรสุมเศรษฐกิจจนต้องหันหน้าเข้าหาวัด แต่ไม่ใช่การบวช เพราะยึดการทำบุญกุศลเป็นทางออก

แรกๆ นั้นก็ไปวัดถวายสังฆทานในหลายจังหวัด เช่น สุรินทร์ อ่างทอง จนมาถึงพระนครศรีอยุธยา จากที่ฟังหลายๆ คนบอกว่าหลวงปู่วัดนี้ดี หลวงพ่อวัดนั้นก็ดัง ในที่สุดมาถึงวัดป้อมแก้ว ได้พบและสัมผัสกับ "หลวงพ่อเพิ่ม" ได้ฟังท่านเทศน์ และให้คำสอนอยู่ประจำจนเข้าใจในสัจธรรมต่างๆ ทำให้เกิดความศรัทธาเพิ่มขึ้น โดยเฉพาะเวลามีปัญหา ท่านสามารถทำให้ปัญหาใหญ่กลายเป็นปัญหาเล็กไปทันที ฟังคำท่านแล้วสบายใจ ท่านจะมีคำสอนสอดแทรกอยู่เสมอๆ

"หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้วเป็นพระโบราณไม่เคยขอให้ใครบริจาค อย่างสร้างศาลาทุกคนล้วนมาด้วยความศรัทธา ด้วยใจ ท่านบอกอยู่เสมอว่า เงินของญาติ โยมที่บริจาคมาทุกบาททุกสตางค์ เราต้องใช้ให้คุ้มค่า อย่างจะสร้างศาลา ไม่ใช่เห็นอะไรสวยก็จะซื้อ พอซื้อมาแล้วใช้ได้คุ้มมั้ย ท่านจะสอนเสมอ ท่านไม่ห้าม แต่ให้เหตุผล พูดให้เราคิดเอง"

มาแบบเลี่ยมให้แล้วครับ

...99...(ปิดบูชาเองครับ)
    ช่วยค่า EMS 50 บาทนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2010
  7. Specialized

23
    รายการที่ 5

เหรียญระฆัง 7 รอบ รุ่นคุ้มภัยประจำปีเกิด (ปีเถาะ) เนื้อทองเหลือง หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง ออกปี 2538

หลวงพ่อเกษม เขมโก พระอริยะเจ้าที่ชาวลำปาง และชาวไทยทั่วประเทศเคารพและเทิดทูน วัตถุมงคลของท่านแต่ละอย่างศักดิ์สิทธิ์มาก และสร้างประสปการณ์มานักต่อนัก และท่านยังเป็นพระอีกรูปที่ 'หลวงปู่ดู่ วัดสะแก' เคารพและเทอดทูญ ท่านบอกว่าถ้าจะหาพระตาเพชร ก็นี่แหละ หลวงพ่อเกษม เขมโก เวลาปลุกเสกของ บางทีท่านให้ศิษย์อุ้มพระใส่ลังและเดินผ่านหน้าต่างกุฎิ โดยที่ท่านเป่าพรวดเดียว ครั้งเดียวเท่านั้นโดยไม่ต้องมานั่งปลุกเสก ปรากฎว่าของทั้งกล่องยังยิงไม่ออก

หลวงพ่อเกษม ท่านมรณภาพในเดือน มค.ปี 39 ซึ่งช่วงหลังๆนี้มีเซียนพระหลายคน คิดว่าท่านแก่แล้ว คงจะเสกของไม่ขลัง วัตถุมงคลในช่วงหลังๆ จึงไม่ได้รับความนิยมเพราะความคิดง่ายๆทางโลกแบบนี้ ซึ่งใครจะรู้ว่าพระอรหันต์ท่านป่วยแต่ใจท่านไม่ได้ป่วยตามร่างกาย แค่จับนึกคิดของนั้นๆก็ศักดิ์สิทธิ์แล้ว เรื่องนี้เป็นเรื่องของกำลังใจ ใครเชื่อใครศรัทธาก็หามาบูชาได้ หลวงดู่ ท่านเคยกล่าวว่า 'แกเชื่อข้าไหมล่ะ ถ้าแกเชื่อข้า พระที่วางในพานนี้ไม่ได้เสก แต่แกหยิบไปใช้ได้เลย มีพุทธคุณเหมือนกันหมด' ลองคิดเอาแล้วกันครับ

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2010
  8. Specialized

23
    รายการที่ 6

เหรียญรูปหัวใจ เนื้อทองแดง หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง ออกปี 2520 สภาพสวยสมบูรณ์

องค์นี้ผมบูชามาจาก วัดเจดีย์ซาว จ.ลำปาง ไม่แน่ใจว่าออกที่สุสานไตรลักษณ์ หรือออกที่วัดเจดีย์ซาว ตามประวัติแล้วมีลูกศิษย์หลายกลุ่มมากที่มาขออนุญาติท่านสร้างพระเพื่อการกุศลครับ การจะจดบันทึกไว้จึงเป็นไปได้ยากเต็มที ที่จะครบทุกรุ่นครับ

...99... (คุณ anoldman บูชาแล้วครับ)
    ช่วยค่า EMS 50 บาทนะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2009
  9. Specialized

23
    รายการที่ 7

พระผงกลมรุ่น พระมหาเทพประสิทธิ 51 ครูบาน้อย เตชปญโญ วัดศรีดอนมูล เกจิอาจารย์ชื่อดังอีกรูปหนึ่งในปัจจุบันที่สืบทอดวิชาสายล้านนาและจากครูบาอาจารย์ คือ หลวงปู่ผัด วัดศรีดอนมูล พระเกจิขลังแห่งล้านนา ที่พระเพลิงไม่อาจเผาไหม้สังขารได้จนเป็นข่าวดังทั่วประเทศ จนครูบาน้อยต้องมานั่งอธิษฐานจิตต่อองค์หลวงปู่จนสามารถดำเนินการเผาร่างท่านได้ตามปกติ

ขนาดใหญ่ประมาณจตุคามรามเทพครับ มวลสารเพียบ สำหรับคนนับถือท่านครูบาครับ ด้านหลังมีพระพิฆเนศเทพเจ้าแห่งความสำเร็จด้วยครับ

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2010
  10. Specialized

23
    รายการที่ 8

เหรียญหลวงพ่อศรีแก้ว วัดห้วยเงาะ จ.ปัตตานี หลวงพ่อเขียว วัดห้วยเงาะ ปลุกเสกร่วมกับเกจิอาจารย์หลายท่าน

เหรียญนี้จัดสร้างขึ้นในปี 2536 เป็นเหรียญรูปไข่รมดำ ด้านหน้ารูปหลวงพ่อศรีแก้วครึ่งองค์ ตรงขอบโดยรอบเดินด้วยลายกนกหน้าสิงห์ ด้านหลังมีอักขระขอม "อุ อะ มิ" เหรียญนี้ทำพิธีปลุกเสกในอุโบสถวัดช้างไห้ มีเกจิสายใต้ร่วมปลุกเสก เช่น หลวงพ่อเขียว วัดห้วยเงาะ, หลวงพ่อแดง วัดศรีมหาโพธิ์, หลวงพ่อสุข วัดตุยง, หลวงพ่อผัน วัดทรายขาว, พระอาจารย์นอง วัดทรายขาว, หลวงพ่อพุฒ วัดห้วยเงาะ, หลวงพ่อแดง วัดบูรพาราม เป็นต้น ซึ่งเป็นการรวมหลายพระเกจิดังร่วมปลุกเสกหลายท่าน สุดท้ายหลวงพอเขียวท่านจึงนำไปปลุกเสกเดี่ยวอีกครั้งครับ

...50... (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    ช่วยค่า EMS 50 บาทนะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2009
  11. Specialized

23
    รายการที่ 9

เหรียญหลวงพ่อศรีแก้ว วัดห้วยเงาะ จ.ปัตตานี หลวงพ่อเขียว วัดห้วยเงาะ ปลุกเสก

เหรียญนี้จัดสร้างและปลุกเสกในวันเสาร์ 5 ตรงกับ วันที่ 5 เมษายน 2539 ซึ่ง หลวงพ่อศรีแก้ว ท่านเป็นพระเกจิอาจารย์ชื่อดังในอดีต เป็นที่เคารพของประชาชนทั่วไป ลักษณะเป็นเหรียญรูปไข่กะไหล่ทอง ด้านหน้าของเหรียญเป็นรูปหลวงพ่อศรีแก้ว ครึ่งองค์ห่มจีวร ด้านหลังเหรียญมีอักษรขอมเขียนไว้ว่า ' อุ อะ มิ, นะ ชา ลี ติ, พุท ธะ สัง มิ, อิ ติ สะ กะ ภะ, นะ โม พุท ธา ยะ'

เป็นเหรียญที่สร้างขึ้นเมื่อปี 2539 เป็นเวลานานถึง 13 ปีแล้ว มีเกจิดังๆร่วมปลุกเสกในอุโบสถวัดช้างไห้หลายท่านครับ เน้นๆเลยคือ หลวงพ่อเขียว วัดห้วยเงาะ ท่านปลุกเสกให้เต็มๆครับ

...50... (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)

</FIELDSET>

12. Specialized

23
    รายการที่ 10

พระรอดเนื้อผง ครูบาเทือง นาถสีโล วัดบ้านเด่น จ.เชียงใหม่

ครูบาเทืองท่านเป็นพระที่มีบารมีมาก ในงานฉลองวันเกิดท่านทุกปีจะมีศรัทธาถวายต้นเงินแสนเท่ากับจำนวนอายุของท่านในปีนั้น ๆ ครับ

อีกทั้งยังมีการกล่าวกันว่าท่านเป็น 1 ใน 3 ขวัญของครูบาเจ้าศรีวิไชย
    กลับชาติมาเกิด เพื่อสั่งสมบุญบารมีเพื่อตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้าในอนาคตกาล

ซึ่ง 3 ขวัญของครูบาเจ้าศรีวิไชยประกอบด้วย
    - ครูบาเทือง วัดบ้านเด่น
    - ครูบาบุญชุ่ม วัดพระธาตุดอนเรือง
    - ครูบาพรชัย วัดพระพุทธบาท 4 รอย

ครูบาเทือง นาถสีโล (พระครูไพศาลพัฒนโกวิท) เจ้าอาวาส วัดเด่นสะหรีศรีเมืองแคน อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่ แม้ว่าทั้งอายุและพรรษาไม่มาก แต่ท่านมีปฏิปทา น่ากราบไหว้ สงบเสงี่ยม หากจะประมวลภาพรวมความเป็น ครูบาของท่าน จะได้ดังนี้

"ครูบาอ่อนน้อมถ่อมตน-ฝึกฝนปฏิบัติ-เคร่งครัดพระธรรมวินัย-จิตใจสุขุมเยือกเย็น-บำเพ็ญบารมี-ทำความดีเป็นนิจ-จิตเมตตาเสมอ"

ตั้งแต่บวชเป็นสามเณรจนกระทั่งบวชเป็นพระ ครูบาเทือง ได้บำเพ็ญบุญบารมี ตามรอยแห่งครูบา ศรีวิชัย นักบุญแห่งล้านนาทุกประการ ถ้าพูดถึงทานการบริจาค ครูบาสามารถสร้างศาสนสถาน ถาวร วัตถุ ไม่แต่เฉพาะใน จ.เชียงใหม่ เท่านั้น ทุกจังหวัดในภาคเหนือครูบา ได้ประดิษฐานพระพุทธ ศาสนาอย่างทั่วถึงและมั่นคง ท่านสร้างทั้งโบสถ์ วิหาร เจดีย์ พระพุทธปฏิมา ศาลากุฏิสงฆ์ ฯลฯ

ในด้านการปฏิบัติ ครูบานับเป็นพระสงฆ์รูปหนึ่งที่เข้าถึงธรรม โดยวิธีปฏิบัติธรรมอย่างจริงจังเคร่ง ครัด โดยเฉพาะวิปัสสนากรรมฐาน ในด้านการบำเพ็ญประโยชน์ต่อสังคม ครูบาเสียสละปัจจัยไทย ธรรมที่มีผู้ถวาย บริจาคช่วยเหลือแก่ส่วนราชการ องค์กร ชมรม สโมสร ประชาชนทั่วไป โดยเฉพาะ ชาวไทยภูเขา ตั้งแต่ข้าว ผ้า ยา บ้าน การศึกษา น้ำประปา ไฟฟ้า ถนนหนทาง มากมายมหาศาล

"เป็นพระต้องพูดจริง ต้องทำจริง และต้องรู้จริง" เป็นคติธรรม ที่ครูบาเทืองยึดปฏิบัติเรื่อยมาผลจาก ความจริงที่ท่านบำเพ็ญ เพียรภาวนา ทั้งปริยัติ ปฏิบัติ ปฏิเวช เทศนา พัฒนาชุมชนบน พื้นฐานของข้อ วัตรปฏิบัติที่ปราศจากการใส่ร้ายป้ายสีโจมตีบีทา ครูบารักษาศีล ไม่เห็นแก่กิน ไม่เห็นแก่นอน ฝึก สอนใจตนเอง ตลอดเวลา รวมทั้งการเสียสละสร้างศรัทธา นำพาถูกต้องปรอง ดองให้เห็น ดีเด่นใน คุณธรรม

</FIELDSET>

13. Specialized

23
    รายการที่ 11

พระขุนแผน ฝังตะกรุดจักรพรรดิ์ หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง จ.ปทุมธานี

ตะกรุดจักรพรรดิ์ที่ฝังด้านหลังเป็นยันต์จักรพรรดิ์ที่หลวงพ่อจารแล้วนำไปหลอมเพื่อสร้างองค์เหมือนพระพุทธชินราชปรากฎว่าแผ่นยันต์ของหลวงพ่อไม่ละลายหลวงพ่อท่านเลยนำรูปแบบยันต์จักรพรรดิ์มาสร้างเป็นตะกรุดดอกนี้ขึ้นมากครับผม

หลวงพ่อชำนาญ ท่านเป็นพระเชื้อสายมอญ บรรพบุรุษของท่านสืบเชื้อสายมอญมาตั้งแต่อดีต การที่ท่านได้เล่าเรียนวิชาอาคมจากครูบาอาจารย์เชื้อสายมอญ ทั้งที่เป็นพระสงฆ์และฆราวาส ทำให้ท่านมีความรู้ในเรื่องของวิชาอาคม พิธีกรรม ธรรมเนียมปฏิบัติ ของสายทางมอญเป็นอย่างดี

จะว่าไปแล้วในปัจจุบันท่านเป็นพระที่สืบสายความรู้ในด้านต่างๆของมอญเก่งอย่างชนิดที่เรียกว่า หาตัวจับได้ยาก..”

...199... (พี่กองกอย บูชาแล้วครับ)

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2009
  14. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    งามมากครับน้องบอย...

15. Specialized

23
    รายการที่ 12

เหรียญ ลพ.เพิ่ม วัดป้อมแก้ว จ.อยุธยา ไตรมาศ 50 เนื้อทองแดง

หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว เกจิอาจารย์ดังแห่งเมืองกรุงเก่า พระนครศรีอยุธยาผู้เปี่ยมด้วยเมตตาบารมี ไม่เลือกชนชั้นวรรณะ ขออะไรก็ให้พระเครื่องของท่านดังด้วยประสบการณ์ล้วน ๆ จากการที่ ตำรวจในเมืองหลวงจับโจรยิงกันจะๆ แต่ยิงไม่ออก จับได้ขอดูของดีที่คอ ปรากฏพระเครื่องของหลวงพ่อเพิ่มวัดป้อมแก้ว ล้วน ๆ พอส่งคนร้ายเหล่าตำรวจกองนั้นก็ว่ารถไปยังวัดป้อมแก้วแล้วเล่าเหตุการณ์ให้หลวงพ่อทราบ หลวงพ่อยังถามกลับว่าแล้วท่านต้องโดนจับด้วยหรือเปล่าเนี่ยะ และตำรวจกองนั้นก็เช่าเหมาพระเครื่องของหลวงพ่อกลับไปยกรังเลยครับ

ปัจจุบันหลวงพ่ออายุ 86 ปีเศษ ๆ สุขภาพแข็งแรงดีมีผู้คนไปกราบไหว้และขอของดีจากท่าน ลงนะศีรษะ รดน้ำมนต์กันอย่างไม่ขาดสายส่วนพระเครื่องก็มีการจัดสร้างกันเฉพาะวาระสำคัญๆ แต่ละรุ่นจัดสร้างไม่มากนัก และมีจำนวนจำกัด

พระเครื่อง หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว อ.บางไทร จ.พระนครศรีอยุธยาปัจจุบันเป็นที่ต้องการของทุกอาชีพ เนื่องจากประสพการณ์ล้วน ๆราคาปรับตัวเพิ่มขึ้นเป็นรายวัน

...199...(ปิดบูชาเองครับ)

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2010
  16. Specialized

23
    รายการที่ 13

พระสมเด็จกระเบื้องหลังคาวิหาร วัดพระนอนจักรสีห์ จ.สิงห์บุรี ซึ่งภายในวิหารแห่งนี้ได้ผ่านพิธีสำคัญและศักดิ์สิทธิ์ทางพระศาสนามามากจนนับครั้งไม่ถ้วน ไม่ต้องสงสัยเลยว่ากระเบื้องหลังคาวิหารก็ย่อมมีพลังงานอันศักดิ์สิทธิ์สถิตอย่ทุกอณูเช่นกันครับ

เมืองสิงห์บุรีเป็นเมืองเก่า มีป้อมปราการวัง วัดมหาธาตุ และของสำคัญคือ พระนอนจักรสีห์ ซึ่งมีขนาดใหญ่ยาวกว่าพระนอนองค์อื่นๆ ของไทยทำเป็นแบบพระนอนอินเดีย กรขวาศอกยื่นไปทางด้านหน้าไม่ทำงอ พระกรตั้งขึ้น รับพระเศียรแบบพระนอนไทย ซึ่งเป็นพระพุทธรูปที่สำคัญของเมืองไทยอีกองค์หนึ่งครับ

ชาวสิงห์บุรีมีความเชื่อว่าหากมีโอกาสได้นมัสการวัดพระนอนจักรสีห์
    แล้วเดินชมต้นสาละลังกาใหญ่ที่ปลูกไว้กว่า ๑๐๐ ต้น ในบริเวณวัด
    แล้วอธิษฐานปรบมือใต้ต้นสาละ หากดอกสาละร่วงลงมา
    คำอธิษฐานนั้นจะประสบผลตามที่หวังไว้

ประวัติ “หลวงพ่อพระนอนจักรสีห์”
    เป็นพระพุทธรูปปางพระพุทธเจ้าทรงไสยาสน์
    เทศนาโปรดยักษ์อสุรินทราหู เพื่อลดทิฐิของอสุรินทราหู
    ที่ถือตัวว่ามีร่างกายใหญ่โตกว่ามนุษย์
    พระพุทธเจ้าจึงเนรมิตร่างกายให้ใหญ่กว่ายักษ์

...50... (คุณ anoldman บูชาแล้วครับ)

</FIELDSET>

17. Specialized

23
    รายการที่ยังมีให้บูชาทั้งหมด

1.หลวงปู่บุดดา นั่งสบาย เนื้อเงิน (หน้า 1) 900 บ. (ปิดบูชาเองครับ)

2.หลวงปู่บุดดา อุดแป้งเสก เนื้อเงิน (หน้า 1) 1,000 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    3.พระรอด ลพ.เกษม ออกวัดศรีหมวดเกล้า ลำปาง (หน้า 1) 99 บ. (คุณ kikhoh บูชาแล้วครับ)
    4.พระพุทธเล็ก ลพ.เพิ่ม วัดป้อมแก้ว อยุธยา (หน้า 1) 99 บ.
    5.เหรียญระฆัง 7 รอบ ลพ.เกษม สุสานไตรลักษณ์ (หน้า 1) 99 บ.
    6.เหรียญหัวใจ ลพ.เกษม สุสานไตรลักษณ์ (หน้า 1) 99 บ. (คุณ anoldman บูชาแล้วครับ)
    7.พระผงกลม หลังพระพิฆเนศ ครูบาน้อย (หน้า 1) 99 บ.
    8.เหรียญ ลพ.ศรีแก้ว วัดห้วยเงาะ ปี 36 (หน้า 1) 50 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    9.เหรียญ ลพ.ศรีแก้ว วัดห้วยเงาะ ปี 39 (หน้า 1) 50 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    10.พระรอดเนื้อผง ครูบาเทือง (หน้า 1) 99 บ.
    11.พระขุนแผนฝังตระกรุดจักรพรรดิ ลพ.ชำนาญ (หน้า 1) 199 บ. (พี่ กองกอย บูชาแล้วครับ)
    12.เหรียญไตรมาศ 50 ลพ.เพิ่ม วัดป้อมแก้ว (หน้า 1) 199 บ.
    13.พระสมเด็จกระเบื้องหลังคาวิหาร พระนอนจักรสีห์ (หน้า 1) 50 บ. (คุณ anoldman บูชาแล้วครับ)
    14.รูปถ่ายเล็ก หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปี 38 (หน้า 1) 300 บ. (แบ่งทำบุญเต็มๆไม่หัก)
    15.พระปิดตา วัดคลอมขอม (หน้า 2) 650 บ. ลดให้เหลือ ---> 500 บ.
    16.ลูกอมผงวิเศษ + รูปถ่าย หลวงพ่อเงิน วัดถ้ำน้ำ (หน้า 2) 99 บ. (คุณ kikhoh บูชาแล้วครับ)
    17.ล็อคเก็ตล้อมเพชร ขนาดตั้งบูชา ลป.บุดดา (หน้า 2) 300 บ. ลดให้เหลือ ---> 199 บ. (พี่ lopycam จองครับ)
    18.เหรียญเสมารูป ลพ.ปั้น วัดพิกุล ปลุกเสกโดย หลวงปู่ทิม วัดพระขาว (หน้า 2) 99 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    19.พระขุนแผนเนื้อผงพุทธคุณ หลวงพ่อช่วง วัดจันทราวาส (หน้า 2) 150 บ. (คุณ ยุภาภรณ์ บูชาแล้วครับ)
    20.พระนเรศวร - พระเจ้าตากสิน เนื้อดิน หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 2) 150 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    21.เหรียญหันข้าง หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ (หน้า 2) 99 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    22.พระสมเด็จปรกโพธิ์สายรุ้ง ลป.บุดดา เสาร์ 5 100 ปี (หน้า 2) 250 บ. ลดให้เหลือ ---> 199 บ. (พี่ lopycam บูชาครับ)
    23.เหรียญประทานพร (ฟ้าผ่า) เต็มองค์ ลป.ญาท่านสวน (หน้า 2) 350 บ. (คุณ พุทธนิรันดร์ บูชาแล้วครับ)
    24.พระผงรูป ลป.แหวน - ลป.บุญเทียม + รูปภาพ ลพ.สิริ ปลุกเสกโดย ลพ.สิริ วัดตาล จ.นนทบุรี (หน้า 2) 99 บ.
    25.พระผงเกศา พระครูสุวรรณคณาภิรักษ์ (ก้ำ) วัดบุญเกิด จ.พะเยา (หน้า 3) 99 บ.
    26.พระผงรุ่นบารมีธรรม ลป.ญาท่านสวน วัดนาอุดม (หน้า 3) 300 บ. (คุณ poenarak บูชาแล้วครับ)
    27.รูปถ่ายหลังตระกรุด หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว นครสวรรค์ (หน้า 3) 350 บ.
    28.เหรียญ ลพ.คูณ หลังยันต์ดวง (หน้า 3) 150 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    29.รูปถ่ายเล็ก หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปี 38 (ภาพที่ 2) (หน้า 3) 300 บ. (แบ่งทำบุญเต็มๆไม่หัก)
    30.พระขรรค์บรมครูคู่ชีวิต ลป.ชื่น วัดตาอี จ.บุรีรัมย์ (หน้า 3) 1,800 บ. ลดให้เหลือ ---> 1,200 (พี่ lopycam บูชาครับ)

เพิ่มเติมครับ

1.ตระกรุดเทียนชัยผสมเกศา ลพ.อุดม วัดพิชัยสงคราม (หน้า 6) 199 บ. (คุณ อาณัติ บูชาแล้วครับ)
    2.พระผงรูปเหมือนสายรุ้ง สีเขียม ลป.บุดดา ถาวโร (หน้า 6) 99 บ. (พี่ lopycam บูชาครับ)
    3.พระสมเด็จอวตาร 84 'ฆ่าไม่ตาย' ลป.ครูบาวงศ์ (หน้า 7) 500 บ. (คุณ พุทธนิรันดร์ บูชาแล้วครับ)
    4.พระสมเด็จอวตาร 84 'ฆ่าไม่ตาย' องค์ที่ 2 ลป.ครูบาวงศ์ (หน้า 7) 400 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    5.พระสมเด็จเนื้อชานหมาก หลังพระธาตุข้าวบิณฑ์ ลป.ครูบาวงศ์ (หน้า 7) 300 บ. (พี่ torr200925 บูชาแล้วครับ)
    6.พระสมเด็จเนื้อชานหมาก หลังพระธาตุข้าวบิณฑ์ องค์ที่ 2 ลป.ครูบาวงศ์ (หน้า 7) 300 บ. (คุณ ไวยวัฒน์ บูชาแล้วครับ)
    7.หลวงปู่ทวดเตารีดเนื้อผง ติดลูกแก้วจักรพรรดิ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 150 บ. (คุณ ป.คุณูปการ บูชาแล้วครับ)
    8.ตระกรุดมหาจักรพรรดิ ยาว 6 นิ้ว หลวงตาม้า อธิษฐานจิต (หน้า 9) 300 บ. (คุณ viratn บูชาแล้วครับ)
    9.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 199 บ. (คุณ ไวยวัฒน์ บูชาแล้วครับ)
    10.พระผงหลวงปู่ทวดกลมใหญ่ รุ่น "กรรมฐาน" หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 550 บ. เนื้อแดง (คุณ viratn บูชาแล้วครับ)
    11.เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 400 บ. (คุณ earn1 บูชาแล้วครับ)
    12.หลวงปู่ทวดรุ่นสร้างกุฎิหลวงตาม้า หลังตระกรุดเงิน หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 350 บ. (คุณ Daverko จองครับ)
    13.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 199 บ. องค์ที่สอง (คุณ รับโชค จองครับ)
    14.หลวงปู่ทวดเตารีดเนื้อผง ติดลูกแก้วจักรพรรดิ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 150 บ. องค์ที่สอง (คุณ บ่าวเจียงใหม่ บูชาแล้วครับ)
    15.เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อตะกั่ว หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 400 บ. (คุณ viratn บูชาแล้วครับ)
    16.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 10) 199 บ. องค์ที่สาม (คุณ akenarok จองครับ)
    17.ชุดพระกริ่งไจยะเบงชร ใต้ฐานบรรจุเกศาหลวงตาม้า + อังคาร ลป.ดู่ (หน้า 10) 999 บ. (คุณ ไวยวัฒน์ บูชาแล้วครับ)
    18.หลวงปู่ทวดเตารีดเนื้อผง ติดลูกแก้วจักรพรรดิ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 10) 150 บ. องค์สุดท้าย (คุณ Daverko จองครับ)
    19.พระผงหลวงปู่ทวดกลมใหญ่ รุ่น "กรรมฐาน" หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 10) 550 บ. เนื้อดำ (คุณ Daverko จองครับ)
    20.เหรียญหล่อพระเหนือพรหม ปี 52 หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 500 บ. (คุณ akenarok จองครับ)
    21.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 199 บ. องค์ที่สี่ (คุณ คนหาของ จองครับ)
    22.พระผงจักรพรรดิทาทอง รุ่น อาจาริโยบูชา หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 199 บ. (คุณ COFFEEMAX บูชาแล้วครับ)
    23.ล็อคเก็ต 5 รอบ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 600 บ. (คุณ วาตานาเบ้ บูชาแล้วครับ)
    24.เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อทองสัมฤทธิ์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 400 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)
    25.พระขรรค์จักรพรรดิปราบไตรภพ เนื้อสัมฤทธิ์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 12) 1,800 บ. (คุณ pittayathornkp บูชาแล้วครับ)

อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์
    ธ.กรุงศรีอยุธยา
    110-1-59205-5
    ออมทรัพย์ สาขาเชียงราย

ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท ทุกรายการครับ
    ...โอนแล้วช่วยแจ้งและลงที่อยู่ไว้เลยนะครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2010
  18. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    อยากได้พวกยันต์หนีบคับท่าน มีบ้างหรือไม่

19. Specialized

23
    เคยมีอยู่ชิ้นหนึ่ง แต่หาไม่เจอครับ ไม่รู้หายไปไหนแย้ว :boo:

20. Specialized

23
    *รายการนี้ให้บูชาเอาเงินทำบุญเต็มจำนวนไม่หักครับ

รายการที่ 14

ภาพถ่ายหลังจีวร ปั้มยันต์ หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เทพเจ้าแห่งความเมตตาแห่งบางบาล

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว นามนี้คงไม่ต้องพูดอะไรมาก เพราะท่านโด่งดงมานานในด้านวัตถุมงคลท่านก็ให้ไว้ครบเครื่องทั้งเมตตา แคล้วคลาด คงกระพัน ซึ่งภาพถ่ายเล็กนี้สร้างปี พ.ศ.2538 แค่ 1,000 ภาพเท่านั้นครับ และด้านหลังยังมีจีวรของหลวงปู่ติดอยู่ด้วย (ซึ่งจีวรของท่านหายากมากๆ ลูกศิษย์ใกล้ชิดไม่ยอมแบ่งให้คนนอกบูชาได้ง่ายๆ)

ซึ่งภาพถ่ายเล็กนี้มีประสปการณ์แล้วคือเป็นคำพูดจากปากของ หลวงปู่ทิม เองท่านบอกไว้ว่าให้เก็บไว้ดีๆ มีเด็กแถวบางบาลแขวนภาพนี้ภาพเดียวแล้วโดนไฟฟ้าแรงสูงดูด แต่เดชะบุญไม่เป็นอะไรเลยครับ

...300...(ปิดบูชาเองครับ)
    แบ่งทำบุญเต็มจำนวนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      140.1 KB
      เปิดดู:
      124
      ขนาดไฟล์:
      141.6 KB
      เปิดดู:
      116
      ขนาดไฟล์:
      88.7 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      72 KB
      เปิดดู:
      102
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2010