พระวัดท้ายตลาดจริงหรือไม่

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย difth, 29 พฤษภาคม 2008.

1. difth

difth สมาชิกใหม่

29 พฤษภาคม 2008
    พระวัดท้ายตลาดจริงหรือไม่ ช่วยแนะนำหน่อย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      29.5 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      33 KB
      เปิดดู:
      76
  2. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

จากรูปไม่น่าดีนะครับ พระวัดท้ายตลาด แพงมานา เมื่อพระมีราคาแพง ของเก็ ก็ย่อมมีตามมาครับ ที่จริงวัดท้ายตลาดเป็นพระที่มีออกมาจากรุเยอะมาก หลังๆยังมีกรุใหม่แตกออกมาอีก ของเก๊เข้าขั้นเฉียบขาดปาดคอเซียนครับ หากใครมีของแท้ดั้งเดิมถือว่าโชคดีมาก เมื่อก่อนองค์นึงไม่กี่ร้อย ขยับมาเป็นพันเป็นหมื่น เดี๋ยวนี้ไม่ทราบแล้วครับ ต้องรอพี่อดุลย์ เพ็ญแข มาขยายความอีกที หรือพี่เล็ก คุณปทุม คุณพี ฯลฯ มาบอกเล่าอีกทีนึงครับ

3. lekpluto

lekpluto เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    องค์นี้เก๊ การันตีได้ครับ เพราะผิดพิมพ์ ผิดเนื้อ ผิดสูตร ครับ