พระยอดขุนพล

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย mansung, 17 กุมภาพันธ์ 2008.

1. mansung

mansung เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยกันพิจารณาพระองค์นี้หน่อยครับ ว่าเป็นพระยอดขุนพล กรุไหนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ส่วนตัวไม่รักครับผิวยังสดอยู่ ลองฟังความคิดเห็นท่านอื่นด้วยครับ

3. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นพระใหม่ครับ ด้านหลังไม่เหมือนของเก่า เนื้อหายังไม่ใช่แบบของเก่าครับ ปัจจุบันนี้ การทำพระพิมพ์ต่างๆทำได้ง่าย วิวัฒนาการของเครื่องมือเครื่องจัก ทำให้สามารถทำขึ้นมาได้โดยง่าย พระเนื้อดินที่ทำโดยโรงงาน ทำเพื่อขายทีละเยอะๆ หรือทำไว้สำหรับเป็นเครื่องประดับ ขายนักท่องเที่ยวก็มีเยอะครับ