พระบูชาสมเด็จองค์ปฐม 10 นิ้ว

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย สินธร, 28 กันยายน 2006.

1. สินธร

สินธร เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดหายากองค์ปฐม10นิ้ว สำหรับเจ้าของจริงเท่านั้น T.02-9579934 นกุล.

ไฟล์ที่แนบมา:

2. mc

mc เป็นที่รู้จักกันดี

ผมกำลังจะขึ้นบ้านใหม่เดือนหน้า กำลังมองหาพระประธานสำหรับห้องพระอยู่ครับ ไท่ทราบจะให้บูชาเท่าไหร่ครับ

3. mc

mc เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสามปีที่แล้วผมบูชาสมเด็จองค์ปฐมหน้าตักเก้านิ้ว ประดับเพชรทั้งองค์ งามมากๆ นั่งสมธิแล้วอิ่มใจทั้งวัน นั่งมองท่านไม่เบื่อเพราะสวยจริงๆมีที่ติเลย
    อยู่กับผมได้เพียงเจ็ดวัน ผมยกไปถวายวัดเลย เพราะอยากให้คนอื่นๆได้สัมผัสความงามของท่านเช่นเดียวกับผม เพราะคิดว่าถ้าเราเก็บไว้กราบไหว้คนเดียวก็น่าเสียดาย นำไปถวายวัดทำให้คนที่ได้เห็นท่านเกิดความศรัทธาและปิติในความงาม มีแต่คนชมจริงๆ ทุกวันนี้ท่านยังตั้งสง่าเป็นประธานในศาลาสวดมนต์.....สาธุ ไปทีไรอยาจะหาไว้ที่บ้านใหม่อีกสักองค์ แต่ตอนนี้ไม่มีปัญญาแล้วเพราะไม่มีตัง

4. สินธร

สินธร เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณmc ต้องขอโทษด้วยครับมีผู้มีบุญใด้นิมนต์ท่านไปแล้วครับ น่าจะเป็นเจ้าของตัวจริง หลวงพ่อเคยบอกว่าพระของท่านมีเจ้าของทุกองค์

5. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ครับผมเห็นด้วยครับ พระท่านจะมีเทวดาประจำทุกองค์ ต้องมีวาสนาร่วมกันและพระท่านสงเคราะห์ด้วย