ฝึกมโนมยิทธิเต็มกำลังและพิธีพุทธาภิเษก 18 ส.ค.50วัดท่าซุง

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย chumpol007, 7 กรกฎาคม 2007.

1. chumpol007

chumpol007 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2006
    ฝึกมโนมยิทธิเต็มกำลังและพิธีพุทธาภิเษก(เสาร์ ๕)
    ......... - วันที่ ๑๘ ส.ค.๕๐ ฝึกมโนมยิทธิแบบเต็มกำลัง เวลา ๑๓.๐๐ น.
    ........... เวลา ๑๘.๐๐ น. พระครูปลัดอนันต์ พทธฺญาโณ ทำพิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคลที่อุโบสถ

2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    จะเล่าอะไรให้ฟังนะครับ เมื่อประมาณปี 38 หรือ 39 ผมก็ไม่แน่ใจครับ
    ทางวัดท่าซุงจัดให้มีการฝึกมโนมยิทธิแบบเต็มกำลัง ซึ่งในปีนั้นตรงกับวันเสาร์ห้า ผมได้ชวนพี่ที่ทำงานไปด้วย ปรากฎว่าขณะที่นั่งนั้น ผมรู้สึกร้อนตามใบหน้าและตามแขน เป็นอาการเดียวกับที่ผู้ได้รับยันต์เกราะเพชรครั้งแรกจะรู้สึกได้ แต่ในตอนนั้นผมยังไม่ทราบ ว่าในวันนั้นทางวัดได้จัดพิธีเป่ายันต์ฯไปด้วยพร้อมกัน
    ผู้ที่ไปด้วยกับผม อีก 3 คนก็ไม่ทราบ แต่มีอาการเดียวกัน มาทราบเอาตอนหลังเพราะพี่เขาสงสัยและไปถามเพื่อนเขาที่เป็นศิษย์เก่าแก่ของหลวงพ่อฯ จึงได้ทราบ แต่ตอนนั้นยังไม่เชื่อ เพราะด้วยความโง่ของตัวเอง ที่เข้าใจว่าหลังจากที่หลวงพ่อท่านจากไปแล้ว ก็ยังไม่มีใครทำได้ ผมเพิ่งจะมาเข้าใจในปีนี้เองหลังจากที่ได้เข้ารับยันต์เกราะเพชรที่วัดท่าขนุน

ดังนั้นจึงอยากจะบอกท่านว่า การฝึกมโนมยิทธิแบบเต็มกำลังนั้น ปกติที่วัดท่าซุง จะจัดให้มีประมาณปลายปีเพียงครั้งเดียวในช่วงที่อยู่ธุดงค์ แต่ในปีนี้กลับมีถึง 2 ครั้ง คือวันเสาร์ห้า ที่ 18 สิงหาคม นี้ และปลายปีซึ่งจัดตามปกติทุกปี
    ในการฝึกมโนมยิทธิแบบเต็มกำลังที่ผ่านมานั้นในบางปีที่ตรงกับวันเสาร์ห้า ทางวัดจะประกาศว่า ท่านใดที่ประสงค์จะรับยันต์เกราะเพชร ให้เตรียมธูปเทียนไว้ด้วย 1 ชุด นั่นหมายความว่าอย่างไร ลองคิดดูนะครับ ปีนี้ตั้งใจว่าจะไปวัดท่าซุงครับ เพราะ 2in1(ความคิดเห็นของผมเองนะครับ) อีกอย่างคือมีคนที่เขาขอร้องให้ช่วยพาไปที่วัดท่าซุงด้วย เพราะเขาเคารพหลวงพ่อปานและหลวงพ่อฯมากแต่ยังไม่เคยไปที่วัด(ท่านอายุมากแล้ว) ครั้งนี้จึงเลี่ยงไม่ได้แล้วครับ เพราะผมเองก็ตั้งใจจะไปอยู่แล้วด้วย
    <!-- / message --><!-- sig -->

3. chumpol007

chumpol007 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2006
    ผมก็เคยได้ยินมาเหมือนกันแต่ไม่แน่ใจว่าเป็นหลวงตาวัชรชัยเคยบอกกับผมหรือไม่ก็ลืมไปแล้วว่าการไปร่วมงานในวันเสาร์ 5 และมีการฝึกมโนฯเต็มกำลังและมีการพุทธาภิเศกนั้นละเป็นการรับยันต์ไปด้วย ผมจะลางานไปครับ แต่ของหลวงพี่เล็กคาดว่าปลายปีนี้จะมีอีก แต่ของวัดท่าซุงหาแบบนี้หายากครับนานๆจะมีสักครั้งที่ตรงกับเสาร์5

4. kungit

kungit เป็นที่รู้จักกันดี

ปลายปีนี้ไม่น่าจะมีแล้วนะคะ เพราะปีนี้มีตรงกับเสาร์ห้า แค่ 2 วันเองค่ะ วันที่ 18 ส.ค. เป็นครั้งที่ 2

รอผู้รู้มาตอบอีกทีค่ะ....