ฝันว่า..พุ่งขึ้นไปสวรรค์ชั้นดาวดึงส์

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย กุสสลจิตโต, 27 มกราคม 2005.

1. กุสสลจิตโต

กุสสลจิตโต บุคคลทั่วไป

คืนวันอังคาร 25 ม.ค. 2548 ผมนอนจับลมหายใจเข้า-ออก (ทำเป็นปกติ) แล้วหลับฝันไปว่า...
    ยืนอยู่กับพระรูปหนึ่งและคุณยายคนหนึ่ง มีการปรารภธรรมกันอยู่ครู่หนึ่ง แล้วตัดสินใจพุ้งขึ้นไปข้าง
    บน ผมกับพระหลวงตาก็พุ่งขึ้นไปสู่สวรรค์ชั้นดาวดึงส์ (จิตรู้ขึ้นเอง) เห็นเทวดามากมายลอยอยู่
    และเทวดาทั้งหลายก็โปรยดอกไม้ทองคำมากมาย(ไปตามทางที่เราพุ่งไป ) และกล่าวว่า " อนุโมทนาสาธุการ " (ในใจคิดว่าเป็นภาพที่อัศจรรย์มาก)
    กระผมขอท่านผู้รู้ ผู้ปฏบิติธรรมช่วยแนะนำเกี่ยวกับความฝันด้วยครับ.......