ฝันว่าหนีคนตามล่าบ่อยมาก..ช่วยทำนายให้ทีจ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย i-series, 21 กรกฎาคม 2009.

1. i-series

i-series สมาชิก

11 กันยายน 2008
    ฝันว่าหนีการโดนตามล่าบ่อยมาก หนีตัวอะไรที่น่ากลัว ๆ
    จะไม่ซ้ำ และก็ไม่ใช่คน..ทุกครั้งที่ฝันจะเหมือนจริงมาก
    แล้วก็น่ากลัวมาก แต่ในฝันก็หนีรอดทุกครั้งแบบหวุดหวิด
    ล่าสุดพึ่งฝันจนสะดุ้งตื่นเมื่อเช้านี้ ตื่นมาใจเต้นแรงมาก
    ฝันบ่อยจนคิดว่า ถ้าวันไหนหนีไม่รอดเราจะตื่นขึ้นมาได้มั้ย
    แล้วก็เหมือนจุดเริ่มต้นหนี จะเป็นที่บ้านเก่าของข้าพเจ้า
    ซึ่งได้ถูกธนาคารอายัดไปประมาณ 2-3 ปีได้แล้ว

แล้วก็มีครั้งนึงที่ฝันว่า ถูกยิงตายแบบจ่อที่ศีรษะเพราะไปช่วยน้อง
    ที่หลังกำแพงบ้าน แล้วก็รู้สึกเหมือนจริงมาก ความรู้สึกมันเบา ๆ
    แล้วพอรู้ตัวอีกทีไปอยู่ที่ห้องๆนึง มีคนใส่ชุดขาวๆเต็มไปหมด
    ตัวเราไปอยู่ในห้องสี่เหลี่ยม ที่มีรูปปั้นขององค์พระศรีอริยเมตตรัยอยู่
    ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นรูปที่ท่านถือก้อนทองไว้บนศรีษะ

อยากทราบจริงๆ วานผู้รู้ช่วยบอกทีจ้า ว่าความฝันนี้เกิดจากอะไร
    คิดมาก + กินเยอะไปเอง หรือมีมูลเหตุมากกว่านั้น

ข้าพเจ้ากังวลจริง ๆ T T~

2. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ผมขอเสนอความเห็นของผมนะครับ

1 อาจจะเป็นความฝันเพราะมันคือความฝัน

2 อาจจะเป็นฝันที่มาจากเจ้ากรรมนายเวรของเราที่พยายามมาบอกเราว่า เขาต้องการมาทางกรรมที่เราเคยทําไว้กับเขาคืน

ในกรณีถ้าเป็นข้อที่หนึ่ง เวลาท่าน จขกท ตื่นมาเเล้วก็ให้นึกว่า ร้ายกลายดี ผมจะใช้วิธีนี้ทุกครั้งที่ฝันร้ายครับ เเล้วหลังจากนั้น ผมจะวางลงได้เลย ไม่เป็นทุกข์กับมันอีกต่อไป

กลับกัน ถ้าเป็นดั่งข้อที่สอง ผมมีวิธีเเก้กรรมให้ จขกท คือ หมั่นรักษาศีลห้าให้ได้ทุกวัน พร้อมกับการสวดมนต์ นั่งสมาธิ เเผ่เมตตา กรวดนํ้าให้ได้ทุกวัน หลังปฏิบัติเสร็จเเล้วให้เเผ่เมตตาไปให้เจ้ากรรมนายเวรของเราทันทีครับ เขาได้รับเเน่นอน ไม่ต้องห่วง ขอให้ใจเรามีศรัทธาเป็นที่ตั้งพอ ผมคิดอย่างนี้ครับ

3. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    ตอบ ป่าวครับ คืออาการเครียดชนิหนึ่งทางธรรม เรียก ฟุ้งฃ่าน ครับ อาการแบบนี้ เป้นสภาวะของจิตใต้สำนึกอยากจะหาทางออกครับ ไม่มีอะไร ครับ ฝันคือฝันครับ อย่าไปยินดียิร้ายกับมัน ปล่อยวาง มันไม่สามารถ ทำให้คุรเป็นอะไรได้ ธรรมะคือความเป้นจริง ความเป้นจริงทีคุรยังต้องคิดหาตังเลี้ยงปากท้อง ครอบครัว มาคิดเรืองปัจจุบันดีกว่าครับ การแก้ไข ภาวนาตามรู้ ว่า รู้หนอ รู้หนอ ทุกวัน ครับอาการแบบนี้จะหายไป และจะเกิดนิมิตรทีดี เช่น เห้นสวรรค์ และเทวดาจะมาอนูโมธนาบูญครับ วันละ 15 นาทีก่อนนอน รับรองหายดี

4. i-series

i-series สมาชิก

11 กันยายน 2008
    ขอบคุณจ้า

5. sadsoal

sadsoal สมาชิก

เราก่เป็นเหมือนกัน จะฝันว่าโดนตามล่าตลอด เปลี่ยนที่ไปเรื่อย

โดนตามเเละในฝันก็หนีๆๆๆ
    เเละฝันว่าโดนยิง หรือยิงคนอื่นประจำเลย

6. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    เคยเป็น เมื่อนานมาแล้ว แล้วมันก็ตามล่าเรากันเป็นฝูงเลย บางทีเป็นยักษ์ เป็นผี ตกใจตื่นก็ตื่นเต้นดี อย่าคิดมากคับ สวดมนต์ นั่งสมาธิก่อนนอน รับรองช่วยได้ครับ

" จงรักเสียเมื่อเป็นเวลาแห่งรัก ไม่นานนักให้แสนรักก็ต้องลา "

7. Nagaman

Nagaman เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    เคยเป็นเหมือนกันครับเมื่อหลายมาแล้ว ฝันว่ามีตัวประหลาดเป็นแมวสีดำหน้าตาน่ากลัวมากตาสีแดง ขนเปียกๆสีดำ มีของเหลวเหนียวๆคล้ายน้ำมันจักรติดอยู่ที่ขน ลากไปที่รางรถไฟ พอได้ยินเสียงรถไฟมา ในฝันก็บอกกับตัวเองว่าฝันๆๆๆ แล้วก็มีแสงสว่างวาบแล้วตื่นขึ้นครับ