ฝันว่ามีเทวดาท่านมามอบ ลูกแก้วให้

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย TripleXNeo, 28 ธันวาคม 2009.

1. TripleXNeo

TripleXNeo Active Member

30 มิถุนายน 2006
    ขอย้อนกลับไปเมื่อวันที่ ๕ ธันวาคม ๒๕๕๒ ผมได้ถวายพระไตรปิฏก

แล้วต่อจากนั้นอีก ๑ วัน ๒ วัน ฝันว่ามีเทวดามามอบ ลูกแก้วให้ ลักษณะท่านจะใส่สร้อยสังวาล แล้วสวมชฏา (ในความฝัน) ท่านมามอบลูกแก้วให้ อยากทราบว่านิมิตในความฝันว่าหมายถึงอย่างไรครับ

2. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ถ้าเป็นฝันที่ท่านมาจริง ท่านคงมาให้กําลังใจให้ํทําความดีต่อไปนะครับ ฝันเเบบนี้ยังไงย่อมดีเเน่ๆ ขอให้ทําไปเรื่อยๆครับ เป็นกําลังใจให้ครับ เจริญในธรรมครับ ฝากอันนี้ให้ จขกท นําไปอ่านด้วยเเล้วกันครับ เผื่อสนใจอยากทําสังฆทานเองที่บ้าน วิธีนี้เราสามารถทําสังฆทานเองที่บ้านได้ทุกวันครับ

วิธีทําสังฆทานทึ่บ้านเองทุกวัน ดีมากครับ นําไปใช้ได้เลยครับ อานิสงส์เเรงมากครับ

3. TripleXNeo

TripleXNeo Active Member

30 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณครับ

พอดีต้นปี มีเพื่อนเขาสนใจพระไตรปิฏก ผมว่าจะร่วมทำกับเขา แต่เสียดายผมอาจจะไป
    ร่วมในวันถวายไม่ได้

4. Phuket

Phuket เป็นที่รู้จักกันดี

นึกว่ามอบต้อให้ซะอีก

5. Ukie

Ukie เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009

...............................................................................

เห็นด้วยค่ะ และฝันก้อคือฝันบางครั้งอย่ายึดติดนะคะ รู้ไว้เป็นกำลังใจก้อดีค่ะ เป็นนิมิตที่ดี บางครั้งไม่มีคำตอบตายตัวที่แน่นอน ท่านมาอวยพร คิดแค่นี้ก้อเป็นสุขแล้วค่ะ เจริญในธรรมค่ะ

6. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    ไม่รู้ความหมายอ่ะคะ แต่คิดว่าคงเป็นฝันที่ดีมาก ๆ ในปีใหม่นี้ หรือไม่คุณจะได้ของเดิมที่เคยทำมาคะ ตื่นเต้น ๆ 55