ฝันว่าพระธาตุเสด็จ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย nopalak, 10 เมษายน 2010.

1. nopalak

nopalak เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยจะคิดมากไปเลยฝันว่าพระธาตุเสด็จรอบตัวเราเต็มไปหมดเลย แต่ดีใจนะ แม้จะเห็นในฝันก็ตาม

2. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    เป็นนิมิตหมายที่ดี่ดีครับ แต่อย่าให้เป็นแค่ความฝันครับ ลงมือปฏิบัติจริงแล้วจะได้เห็นพระบรมสารีริกธาตุเสด็จมาจริงๆครับ โมทนาสาธุครับ

3. kavisara

kavisara เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันเหมือนกันค่ะ เพราะก่อนหน้านี้ได้รับพระธาตุมาจากวัดปันเสา จ.เชียงใหม่ ในพิธีเบิกเนตรพระ และก็มีพระธาตุเสด็จ จึงนำมาสักการะบูชา ต่อมาก็ฝันว่าพระธาตุนั้นได้โตขึ้นมาก เท่าเม็ดพลอยเม็ดใหญ่ ๆ หลากหลายสี และล้นออกมาจากพานที่บูชาไว้ คิดว่าน่าจะเป็นนิมิตรหมายที่ดีค่ะ

4. fang_cs

fang_cs เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคะ ดิฉันก็เคยฝันเห็นพระธาตุคะ ในฝันพระธาตุเสด็จมาเต็มภาชนะที่มีอยู่ในมือ มีหลายสีมาก แต่จะมีสีน้ำตาลอ่อนๆใสๆเยอะที่สุดคะ มาแบบเต็มไปหมดเลย ในฝันรู้สึกสุขสงบ ปิติมากมายคะ
    แต่คิดว่าคงคิดมากไปเองรึป่าว เพราะก่อนหน้านี้ เคยอ่านหนังสือเรื่องพระธาตุเสด็จมา

5. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมฝันเห็นพระธาตุเสด็จเช่นเดียวกันครับ เมื่อสามวันที่แล้ว ก่อนหน้าที่ฝันประมาณสองสัปดาห์ ผมได้ไปอัญเชิญพระธาตุมาจากวัดปทุมวนาราม กรุงเทพฯ ครับ ผมฝันว่าพระธาตุเสด็จเวียนรอบอะไรสักอย่าง (ไม่แน่ใจว่าเป็นเจดีย์หรือพระพุทธรูป) ในฝันผมปลื้มปิติมากครับที่ได้เห็น จึงได้อธิษฐานว่า หากมีบุญวาสนา ขอให้พระธาตุเสด็จมา จากนั้นหลังจากที่พระธาตุเวียนได้สามรอบก็ได้เสด็จมาที่มือ แล้วขนาดค่อยๆ เล็กลง (จากขนาดที่ใหญ่ประมาณลูกตะกร้อ) และลอยหายเข้าไปบริเวณสันจมูกระหว่างดวงตา ผมไม่รู้ว่าหมายถึงอะไร แต่เชื่อว่าเป็นนิมิตหมายอันดีครับ

6. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ใช่แล้วค่ะ นิมิตอันเป็นมงคลเลยค่ะ

7. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

หลังจากที่เมื่อวานนี้ผมได้ไปงานมุทิตาจิตพระอาจารย์เล็ก ที่วัดท่าขนุน จ.กาญจนบุรีมา และได้มาเล่าถึงเรื่องที่ฝันว่าพระธาตุเสด็จ เมื่อวานนี้ช่วงประมาณหกโมงเช้าก็ฝันเห็นเทวดา กับนางฟ้าจำนวนมากเลยครับ มายิ้มให้ และส่งเสียงทักทาย อะไรซักอย่าง แต่รับรู้ได้ว่าท่านมาดีครับ ใครรู้ความหมายก็ช่วยบอกผมด้วยนะครับ

8. มหนฺตยศฺ

มหนฺตยศฺ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนนี้ ผมฝันเห็น พระธาตุเสด็จมาเต็มที่นอนของผม ผมจึงหยิบผอบเพื่อจะอัญเชิญบรรจุ แต่ปรากฎว่ายิ่งบรรจุลงไปก็ยิ่งเสด็จมาเพิ่มเป็นทวีคูณ ระยิบระยับแพรวพราวรอบตัว ผมก็เกรงจะพลาดไปทับเพราะพระบรมสารีริกธาตุมีขนาดเล็กเท่าวรรณะไข่ปลาสีชมพูอ่อน ก็ปรากฎว่ามีพระบรมสารีริกธาตุขนาดใหญ่เสด็จมาอีก ผมรีบเร่งบรรจุแล้ววางบนหัวเตียง แล้วก็หยิบผอบใหม่มาอีกก็ยิ่งเสด็จเพิ่ม จนผมตื่นเลยทีเดียว เป็นนิมิตที่เป็นมงคลชีวิตมากครับ

9. ธรรมอย่างไร

ธรรมอย่างไร สมาชิกใหม่

สาธุสาธุสาธุ ฝันเห็นเมื่อคืนค่ะ ตกลงมาเหมือนห่าฝน เยอะมากเก็บไม่หมดจนล้นมือ ทีแรกเป็นองค์เล็กๆ เหมือนไข่ปลา พอเก็บมากขึ้นก็มีองค์ใหญ่ขึ้นเหมือนผลึกก้อนพลอยใสสีเขียว ชมพู เหลือง ใส สวยงามมากค่ะ ในฝันรู้สึกมีความสุขมาก เก็บมาได้ก็แบ่งปันให้คนอื่นเยอะแยะไปหมดค่ะ ไม่รู้ว่าฝันนี้จะมีความหมายอย่างไร แต่แค่ฝันถึงสิ่งมงคลก็ถือว่าเป็นบุญแล้วค่ะ