ผมได้เจอเทวดาจริงๆ หรือแค่ฝันไป

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย natyakuza, 20 กรกฎาคม 2014.

1. natyakuza

natyakuza เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    คือผมมีโอกาสได้บวช เป็นเวลา 1 เดือน
    มีวันหนึ่งขณะที่ จําวัดตอนเที่ยง ผมได้หลับไป แต่ขณะหลับไปได้สักพัก รู้สึกเหมือนมีคนมาจับที่ขาขวา แล้วผมตกใจเหมือนตื่นขึ้นมา เห็นเป็นเทวดาเหมือนคนเป็นชายหญิง แก่แล้ว ใส่ชุดขาวมีผ้าพาดไหล่ ห้องที่มืด เหมือนสว่างด้วยแสงออกจากตัวชายหญิงนั้น ขณะนั้นเหมือนผมตกใจ แล้วเห็นเขาแตกออกเหมือนฝุ่นทรายพุ้งหายเข้าไปในกําแพง ขณะที่มองก็มองไปทางนั้นพอดี มันเหมือนอาการครึ่งหลับครึ่งตื่น ที่ทําให้ผม งงๆ ว่า เห็นด้วยตาเนื้อหรือฝัน มันรวดเร็วมาก จนไม่รู้แทบที่ฝันมันก็สภาพในห้อง ทุกอย่างมันเหมือนกันมาก และตอนนี้ผมคิดแต่ว่าคงเป็นตายายที่ถวายที่ให้วัด ไม่ก็เป็นเจ้าภาพที่ถวายกุฏิที่อยู่ ก็เลยคิดว่าเขาคงมาปลุกให้ทําความเพียนต่อ ผมก็เลยลุกมานั่งสมาธิสักพักแล้วแผ่บุญกุศลให้
    และทุกวันหลังจากทําวัดเย็นที่โบสถ์เสร็จ ผมก็จะมาสวดมนต์ต่อที่กุฏิ แล้วหยาดนํ้าอุทิศผลบุศลกุศลจากการบวชการปฏิบัติ ให้ทุกท่านทุกดวงวิญญาน แต่ก็แปลกมากขณะที่หยาดนํ้าแผ่บุญกุศล จิ้งจกจะร้องทักตลอด จนขนลุก ครับ จบแล้วครับประสบการณ์ผม

การบวชนี้ดีมากนะครับ ลูกผู้ชายต้องบวชดูครับ แล้วจะพบกับความสุขมาก ผมบวช ไม่พกมือถือ ตัดทางโลกหมดเลยครับ ไม่รู้อะไรเลยเรื่องภายนอกวัด มันช่างสงบ ไม่วุ้ยวาย ว่างๆก็ศึกษาข้อศีลพระ อ่านข้อคิดธรรมะของครูบาอาจารย์ต่างๆ นั่งสมาธิ สวดมนต์ ครับ

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เจอจริงๆครับ.และการแตกออกเหมือนฝุ่นหายไปนั่นถือว่า
    เป็นความสามารถที่ไม่ธรรมดาของภูมิเทวดาระดับอาศัย
    บริเวณพื้นผิวโลกครับ..บอกได้ว่ามีบารมีพอสมควรครับ.
    เพราะถ้าบารมีไม่มากพอจะไม่สามารถรวมธาตุดินกับธาตุน้ำ
    ขึ้นมาให้เราเห็นรวมทั้งมีแสงสว่างออกจากกายได้ครับ..
    ส่วนเรื่องการบวชและการปฏิบัติตนขณะบวชขอโมทนาด้วยครับ..

3. natyakuza

สาธุ ครับ ขอบคุณมากครับ ได้รู้สักทีครับว่าเป็นเทวดาจริงๆ สาธุ สาธุ สาธุ

4. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    ผมคิดแต่ว่าคงเป็นตายายที่ถวายที่ให้วัด ไม่ก็เป็นเจ้าภาพที่ถวายกุฏิที่อยู่ ก็เลยคิดว่าเขาคงมาปลุกให้ทําความเพียรต่อ ผมก็เลยลุกมานั่งสมาธิสักพักแล้วแผ่บุญกุศลให้

ในคำถามของคุณ มีคำตอบอยู่แล้วครับ

5. natyakuza

โอ้ ครับ ผมก็คิดอย่างนั้นครับ ว่าคงเป็นเจ้าของที่แน่ๆเลย เพราะที่วัดยังมีรูป ตายายนี้ อยู่บน ศาลาวัด แล้วผมก็ไปทําความสะอาดทุกเช้า คนเดียว ถึงคิดว่าคงเป็นตายายนี้แน่ๆ แต่ตอนท่านมาเห็นแต่ด้านข้างเลยไม่รู้เป็นใครครับ

6. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนว่าเป็นเจ้าที่แถวนั้นนะ

*เป็นความเชื่อส่วนบุคคลและมีเรื่องราวเกี่ยวกับสิ่งที่มองไม่เห็น โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน