ผมชอบฝันว่ากําลังคุยกับดาราอยู่ เหมือนเป็นเพื่อนกับเขาครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย วิญญาณนิพพาน, 17 กรกฎาคม 2008.

1. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ฝันบ่อยมากว่าผมมักจะคุยกับดาราอยู่เหมือนกับว่าเราเป็นเพื่อนสนิทกัน ช่วยดูให้ด้วยครับมันคืออะไร ? ขอบคุณครับ อ้อ ทั้งดารา นักร้อง และนักดนตรีอะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2023
  2. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

แหม ฝันดีน่ะนี่ สงสัยกำลังจะได้เข้า
    สู่วงการเสียแล้ว เลยซ้อมการเป็นเพื่อน
    กับดาราไว้ก่อน ในความฝัน โมทนาสาธุ
    ขอให้ความฝันของท่าน จงเป็นจริงเถิด สาธุ

ขออำนาจแห่งพระรัตนตรัย โปรดนำส่งบุญทั้งหมด
    ของข้าพเจ้าที่ได้กระทำแล้ว จงสำเร็จแก่เชื้อโรค
    เชื้อรา แบคทีเรียในกายของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ

3. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    จากที่เคย post ไปเมื่อนานมาแล้ว ทุกวันนี้และวันนี้ผมก็ยังฝันว่าคุยกับดาราประมาณว่าเราเป็นเพื่อนกัน คือถ้าผมไม่ฝันว่าเป็นเพื่อนกับดาราก็จะประมาณเห็นดาราอะไรยังงี้ คือผมฝันบ่อยมาก ๆ จะว่ามาจากจิตใต้สำนึกของผม ผมก็ว่าไม่นะ คือแต่ก่อนผมจะบ้าดารามาก ๆ แต่เดี๋ยวนี้ผมเฉย ๆ ไปนานแล้ว และไม่รู้สึกคลั่งหรือบ้าดาราอะไรอีก อ้อ ส่วนใหญ่ที่ผมฝันก็จะเป็นดาราไทยกับพวกคนที่มีชื่อเสียงในเมืองไทยซะส่วนใหญ่ อ้อ แต่ก็มีอยู่ครั้งหนึ่งผมฝันประมาณว่าเจอกับพวกดารา Hollywood กับพวกดารานักร้องที่มีชื่อเสียงระดับโลกของ USA คือฝันว่าเห็นพวกเค้าอยู่รวมกันเยอะ ๆ แล้วเราก็อยู่ในนั้นด้วย ผมเคยไป search ดูเรื่องฝันว่าเจอดารา บางคำทำนายก็ดีและบางคำทำนายก็ไม่ดี ตกลงผมไม่รู้ว่าผมควรจะฟังคำทำนายไหนดี ฮ่า ๆ อ้อ แต่จริง ๆ ผมก็ไม่ได้ไปยึดติดอะไรครับ ฝันก็คือฝัน สิ่งที่ต้องทำคือเราควรจะอยู่กับความเป็นจริงจะดีที่สุด ที่ผมมา post ถามนี่คืออยากจะดูหลาย ๆ คนที่พอจะรู้เรื่องฝันเหล่านี้ว่าจะบอกว่าอะไรประมาณนี้ อีกอย่างคือแต่ก่อนตอนที่ผมเริ่มฝันใหม่ ๆ ผมจะรู้สึกตื่นเต้นมาก ๆ แต่พอฝันอยู่เรื่อย ๆ ผมก็ไม่สนใจอะไรแล้วคือเฉย ๆ ผมเคยเหมือนจะไปอ่านเจอหรือดูใน youtube มั้ง เห็นเค้าว่ากันว่าถ้าฝันเห็นคนทีชื่อเสียงจะประมาณว่าเราจะประสบความสำเร็จในชีวิต แต่เอาจริง ๆ ตอนนี้ผมก็ยังไม่ถึงจุดที่ผมฝันไว้ซะที อีกอย่างคือชีวิตผมก็ลำบากมาก ๆ ด้วย แต่ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมจะฝันเห็นดาราอยู่บ่อย ๆ แหะ ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2023