ปิดกระทู้ !!! พระหลวงปู่ทวด สำหรับเจ้าภาพทอดกฐิน ณ วัดพุทธพรหมปัญโญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย the_club, 16 กรกฎาคม 2007.

1. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ขอเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธาในบวรพุทธศาสนา ร่วมทำบุญทอดกฐิน
    ณ วัดพุทธพรหมปัญโญ (วัดถ้ำเมืองนะ) วันที่ 4 พฤศจิกายน 2550
    เพื่อบูรณะทำนุบำรุงสิ่งก่อสร้างต่างๆ ภายในวัด และค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าอาหารสำหรับผู้มาปฎิบัติธรรม รวมทั้งใช้จ่ายต่างๆภายในวัด และกองทุนพรหมปัญโญ

โดยท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐิน 1 กอง 500 บาท ทางวัดจะมอบพระหลวงปู่ทวด ขนาด 5 ซม. ให้ 1 องค์ (รบกวนช่วยค่าจัดส่ง 50 บาทครับ)
    โดยองค์พระด้านหน้าเป็นหลวงปู่ทวด หลวงตาท่านได้เมตตาเจิมเกศา
    และจารให้ ด้านหลังเป็นยันต์บารมี 30 ทัศ (ลักษณะคล้ายๆดวงอาทิตย์ โดยถือเคล็ดว่าทำสิ่งใดจะได้รุ่งเรืองสว่างไสว ดังพระอาทิตย์)
    ครับ ซึ่งองค์พระนั้นทางวัดได้ใส่กรอบ และสร้อยประคำให้แล้วครับ สามารถนำมาใส่ได้เลย (ประคำสีออกน้ำตาล)

ด้านหน้า

ด้านหลัง

งานนี้เป็นงานกฐินนะครับ ไม่ใช่การเช่าพระ ผมอยากให้ทุกท่านที่ร่วมทำบุญ
    มีเจตนาที่จะทำบุญกฐิน เพราะบุญกฐินนั้นเป็นบุญใหญ่ มีอานิสงค์มหาศาล
    ท่านใดที่อยากจะร่วมบุญกฐินในครั้งนี้ สามารถโอนเงินร่วมทำบุญได้ที่

ธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อย เซ็นทรัลเวิลด์
    ชื่อบัญชี นายวีระยุทธ ยุทธกลาง
    เลขที่ 879 - 0 - 00934 - 7
    ประเภทบัญชี สะสมทรัพย์

สำหรับมวลสารในการสร้างพระนั้น ผมจะนำมาลงให้ในครั้งหน้านะครับ
    เนื่องจากว่าตอนนี้รอข้อมูลจากพี่อีกคนอยู่ครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2007
  2. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 กองครับ
    พรุ่งนี้โอนปัจจัยไปให้ครับ
    สาธุ ขอผลบุญจงบังเกิดแก่สรรพสัตว์ผู้ที่ยังยึดติดกับกิเลสและผลกรรม ให้บรรลุสู่ภพภูมิที่ดีขึ้นเถิด

3. boy9798

boy9798 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอธิษฐาน ขอร่วมทอดกฐิน ณ. วัดถ้ำเมืองนะ จำนวน 2กอง

ขออนุโมทนาสาธุ กับผู้ร่วมบุญทั้งนี้ ด้วยเทอญ

(คุณ The Club ครับ เงินที่ผมจะช่วยปูกระเบื้อง ยอดเงิน 10กล่อง 1,900บาท ผมยังไม่ได้โอนให้นะครับ กำลังบอกบุญท่านอื่นอยู่ เผื่อมีใครสนใจ จะได้โอนครั้งเดียวเลย ครับ ....อีกอย่างพระขรรค์ของท่านมีเหลือบ้างป่ะครับ)

4. the_club

เรื่องเงินทำบุญไม่ต้องรีบก็ได้นะครับ เรื่อยๆครับ สำหรับผมแล้วสบายๆ ครับ

5. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองไว้ก่อน 2 กองค่ะ

6. the_club

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

7. the_club

อานิสงค์กฐิน
    ตามที่องค์สมเด็จพระชินสีห์ พระบรมศาสดาที่มีพระนามว่า" พระปทุมมุตตระ " เทศนาไว้ว่า<O:p</O:p
    <O:p
    " อานิสงค์ของกฐินมีมากเป็นกรณีพิเศษ

8. ศิริวีร์

ศิริวีร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองร่วมทำบุญกฐิน 1 กองครับ
    จะรวบรวมทุนทรัพย์เมื่อไหร่ขอความกรุณาเตือนความจำด้วยนะครับ
    อนุโมทนาครับ
    ขอบคุณครับ

9. the_club

สำหรับกฐิน สามารถโอนเงินได้ตั้งแต่บัดนี้จนถึงสิ้นเดือนตุลาคมนะครับ
    หากท่านใดโอนเงินแล้วกรุณาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

10. dice

dice เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วย 1 กองนะครับ โอนปัจจัยเย็นนี้แล้วจะมาแจ้งครับ

11. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

งานบุญอะไร ๆ เตรียมส่งให้ยายลงในห้องประชาสัมพันธ์ในนิตยสารนะคะ เอาแบบเขียนอัพเดทก็ได้ ยินดีเปิดให้บอกบุญทุกๆ ท่านค่ะ ไม่ใช่เฉพาะผ๔จองหุ้นนะคะ งานบุญเราไม่ปิดกั้นอยู่แล้วจ๊ะ บอกต่อๆ กันด้วยเพราะยายไม่ค่อยสะดวกเข้าเวบ เพราะเอาเวลาทำพลอตนิตยสารให้ได้คอลัมภ์ที่น่าสนใจและดีที่สุดเท่าที่จะทำได้น่ะค่ะ

อนุโมทนากับทุกๆ แรงบุญจ๊ะ

12. dice

โอนแล้วนะครับ 550 บาทครับ
    ขออนุโทนาด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 เมษายน 2008
  13. the_club

ช่วยบอกชื่อ - นามสกุล ด้วยครับ ขออนุโมทนาบุญครับ

14. dice

ขออนุโมทนากับทุกท่านในบุญกฐินครั้งนี้ด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 เมษายน 2008
  15. โคมฉาย

กระทู้นี้หายากนะ
    ช่วยอัพหน่อย
    ผมจะโอนเงินทำบุญเลยลืมไปเลย
    อัพครับ
    รอบนี้ไม่ลืมแล้ว
    เดียวจะยืนแถวตู้กดเงินแล้วแจ้งให้ทราบครับ

16. the_club

แหะๆ ขอโทษด้วยครับพี่โคมฉาย พอดียุ่งๆนิดหน่อยครับ
    ประกอบกับ โพสค่อนข้างยาก ถึง ยากมากครับ

17. sakmalai

sakmalai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินด้วย 1 กองครับ แล้วจะโอนเงินประมาณต้นเดือนสิงหาคม 2550 ครับ

18. the_club

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ sakmalai ด้วยนะครับ
    บุญกฐินเป็นบุญใหญ่ครับ เนื่องจาก 1 ปี สามารถทำได้เพียงครั้งเดียวครับ

19. Fourthman

Fourthman เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    ร่วมบุญกฐินด้วยครับ 1 กอง
    โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับวันนี้ (25/07/2550 เวลา 15:29) จำนวน 550 บาท
    ตามสลิปที่แนบมาครับ เข้าบัญชี นายวีระยุทธ ยุทธกลาง
    ธนาคารกรุงเทพ
    เลขที่บัญชี 879-0-00934-7
    ขอรับพระ 1 องค์ครับงวดนี้ งวดที่แล้วร่วมทำบุญปูกระเบื้องผมสละสิทธิ์มาแล้วครั้งหนึ่ง
    สามารถส่งพระมาพร้อมกับพระแก้วแดง ที่ผมจองและโอนเงินให้แล้วในวันนี้เช่นกันครับ
    จะได้ประหยัดค่าส่ง

ชื่อและที่อยู่ครับ
    โอภาส ไตรรัตนะ
    31/241 หมู่ที่ 17 หมู่บ้านพฤกษาวิลเลจ 1
    ต.บึงคำพร้อย อ.ลำลูกกา
    จ.ปทุมธานี
    12150

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5.9 KB
      เปิดดู:
      42
  20. โคมฉาย

โอนเข้าบัญชีคุณวีรยุทธ แล้วนะครับ 555 บาท
    วันนี้ครับ เวลา 17.38
    ไม่ได้ถ่ายสลิป
    แต่ถ้ายอดเงินมีปัญหา ผมจะแนบสลิบโชว์ครับ
    หลวงปู่ทวดส่งมาที่
    นายศรุต แสงไสย
    ที่ทำการอบต.พิมลราช
    ต.พิมลราช
    อ.บางบัวทอง
    จ.นนทบุรี
    11110 ครับ
    ถ้ายังไม่มีก็ไม่ต้องรีบร้อนครับ
    กระซิบนิดหนึ่งว่าหลวงปู่ทวดรุ่นนี้ไม่ธรรมดาครับ
    แสงพุ่งจากองค์พระสว่างจ้า คล้ายๆแสงพระอาทิตย์
    ท่าทางหลวงปู่จะมาสงเคราะห์ครับ