ปรึกษาปัญหาชีวิตตามหลักโหราศาตร์ ตามหาลัคนา จักรราศี ค่าครู199 ดูแล้วต้องแก้ได้ดูแล้วแก้ไม่ได้อย่าดู

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย naygood, 4 มิถุนายน 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    การร่ำเรียนวิชาดูดวงชะตาที่สืบทอดกันมาหลายรุ่นหลายสมัย..ครูบาอาจาย์ท่านได้ฝากไว้กับรุ่นต่อรุ่น สำหรับเราดูได้ทุกวันไม่เว้นวันพระวันโกน เพราะเราดูโดยใช้ศาตร์แขนงหนึ่ง วิชาหนึ่งจากดาวเคราะห์ทุกดวงที่มีพลังแตกต่างกันไปถ่ายทอดโดยใช้วิธีสั่งสอนอบรม และออกหาประสบการณ์
    สำหรับ "ค่ายกครู" ที่กำหนดไว้สำหรับช่วยเหลือ ดูแลกัน ให้ทั่วทุกระดับชั้น เพื่อคลี่คลายความทุกข์ให้ได้บ้างกับการแก้ใข ปรับทิศทางให้เบากว่าเดิมดีกว่าเก่า ให้คำปรึกษาในบางเรื่องที่คุณมืดมน เรายินดีครับเพื่อมาร่วมสร้างบารมีด้วยกัน........
    คำสอนครูบาอาจารย์ ที่ยึดถือตั้งแต่เริ่มแรกจนถึงบัดนี้และตลอดไป
    ดูแล้วต้องแก้ได้....ดูแล้วแก้ไม่ได้อย่าดู

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2016
  2. naygood

สนใจแอ๊ดไลน์ได้ที่ naygood01 แอ๊ดแล้วทิ้ง วัน เดือน ปี เวลาเกิดไว้ครับ
    ***สำหรับท่านที่เวลาเกิดไม่ชัดเจนอาจมีการขอข้อมูลเพิ่มเติม***

3. ปลาช่อนนา

ปลาช่อนนา เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบครับ พูดตรงดีไม่อ้อมค้อมเข้าใจง่ายเป็นวิธีแก้ตรงจริตผมเลยครับหาหมอดูแบบนี้มานานแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2016
  4. naygood

ยินดีครับอย่าลืมทำตามที่บอก...ในช่วงแรกอาจจะลำบากหน่อยให้ใจเย็นๆไว้ครับปล่อยไปตามธรรมชาติ เพราะเป็นช่วงที่เราเปลี่ยนแนวทางหักมุมชะตาเดิมๆ ไม่นานจะค่อยๆดีขึ้น ยินดีใหคำปรึกษาได้ทุกเวลาครับ

5. prabangkam

prabangkam เป็นที่รู้จักกันดี

เจอละพี่หมอ...เด้วเรามานั่งเช็คดวงกัน
    [/SIZE

6. naygood

ยินดีครับ ตามหาจนเจอนะท่าน ใจรักจริงๆหุหุ

7. naygood

วันนี้ผมมีธุระขออนุญาติติด..คิวที่รออยู่ไปเป็นช่วงเย็นๆครับ

8. naygood

ช่วงนี้ดาวเสาร์อยู่ราศี "พฤศจิ" เป็นเทพเจ้าแห่งความทุกข์ยาก หลายท่านรักอาจจะเฝื่อนๆ มีปัญหากันหน่อย หรือ อุบัติเหตุเล็กๆน้อยๆหรืออาจถึงขั้นผ่าตัด หากพื้นดวงแน่นก็ทำนายถึงการปลูกสร้างบ้าน ตึก โรงงานอุตสาหกรรม ล้วนแล้วแต่เป็นความเหนื่อยยากทั้งสิ้น แต่คุณหละเลือกจะเหนื่อยแบบไหน

9. naygood

อิทธิพลดวงดาวต่างๆ...ที่ส่งลงมายังชีวิตมนุษย์ ไม่ว่าจะดีร้ายประการใดจะสุขหรือจะทุกข์เดี๋ยวมันก็ผ่านไปไม่ยั่งยืน ดั่งเช่นดวงดาวแต่ละดวงที่โคจรอยู่บนท้องฟ้ามีเข้ามามีพรัดพราก อยู่กับเราและจากเราไป ทุกสัพสิ่งมีเกิดมีดับไม่มีอะไรยั่งยืน
    ในชีวิตเราก็เช่นกันโชคชะตาคือสิ่งที่เราบังคับไม่ได้ บางคนรวยโดยที่ทำอะไรไม่ต้องมาก บางคนทำแทบตายก็ยังเป็นหนี้เป็นสิน บางคนไม่ต้องทำก็มีกิน บางคนก็ชินกับชะตาตัวเอง
    การแก้ใขของเราไม่ใช่เปลี่ยนดวงชะตา แต่เราใช้พื้นดวงเดิมปรับทิศทางให้ดีขึ้น..

10. naygood

ชีวิตคนเรามีช่วงขาขึ้นขาลง ตามอิทธิพลดาวเคราะทั้ง10ดวง ดวงดาวไม่ได้กำหนดชะตาเรา แต่ลัคนา(ตัวเรา)เป็นผู้เลือกด้วยความรู้หรือไม่รู้ เห็นหรือไม่เห็น
    ในการเดินทางของชีวิต มุมมองชีวิตทุกคนไม่เท่ากัน วาสนา(โอกาส)ทุกคนไม่เหมือนกัน มีเข้ามาไม่เท่ากันต่างเวลากัน ความรักขมขื่นหรือรื่นรมณ์ ดวงดาวคือผู้หยิบยื่นไม่ใช่เราเป็นผู้ก่อสร้าง เราเป็นเพียงผู้เลือกบางคนก็อาจจะไม่ได้เลือกด้วยซ้ำ ทุกคนเป็นเพียงแค่ผู้เลือกไม่ใช่ผู้ก่อสร้างอย่าสำคัญตนผิดว่าเราทำอะไรก็ได้ดีไปทั้งหมด..
    ขอให้ทุกท่าน ใช้ชีวิตด้วยความไม่ประมาท ขอบคุณครับ

******อย่ากลัว*****อย่าโลภ******

11. naygood

ชีวิตคนเราถูกขีดเส้นในลมหายใจแรกวันและเวลาตกฟากได้กำเนิดลัคนาหรือตัวเรา...ทุกคนได้เดินไปตามพรหมลิขิตตามสูตรของดวงดาวที่ถูกดึงมาไว้ในจักรราศี ไม่มีใครหลีกหนีพ้นสิ่งเหล่านี้ที่ตำราโหราศาตร์ได้แปลงสิ่งต่างๆมาเป็นตัวเลขที่หมายถึงอำนาจของดวงดาว คือสิ่งกำหนดความคิดคุณ ความเป็นไปนิสัยส่วนตัวความชอบความเกลียดชัง มุมมองต่างๆหรือแม้กระทั่งประสบการณ์ในชีวิตตลอดจนการฝึกฝนต่างๆทั้งที่ได้นำมาใช้และไม่ได้นำมาใช้ ถ้าทุกคนกำหนดชีวิตตัวเองได้ ทุกวันนี้ทุกคนก็คงได้ทำสิ่งตัวเองรักและถนัดหรือที่เรียนมาความใฝ่ฝันแต่เด็ก...คงไม่มีคนรวยคนจน คนประสบความสำเร็จและคนล้มเหลว มันขึ้นอยู่กับคุณรู้หรือไม่รู้ทำได้หรือทำไม่ได้ ปัจจัยต่างๆในชีวิตมีความเกี่ยวเนื่องกันหมดครับ ในการตัดสินใจที่คุณจะเป็นใคร คุณจะทำอะไร และคุณจะไปไหน
    @
    โลกเรามันกว้างเมื่อเราเติบโตขึ้นมาสิ่งรอบข้างก็เปลี่ยนไปตาม การกำหนดชีวิตก็กว้างตามไปด้วยหลายคนอยากเลือกได้ว่าจะทำอะไรแต่หลายคนก็เลือกไม่ได้ไม่ผ่านบททดสอบ....หรือแม้กระทั่งผ่านบททดสอบแล้วแต่ก็อยู่ไม่ได้ต้องปลี่ยนพลิกผันไปตามทางพรหมลิขิต เพราะวาสนาครับไม่เท่ากันโอกาสก็ไม่เหมือนกันความเป็นไปก็ต่างกัน
    @
    ผมไม่สามารถเปลี่ยนวาสนาเปลี่ยนตำแหน่งวงโคจรดาวของใครได้แต่ผมบอกได้ว่าคุณทำอะไรแล้วดีตามวาสนา และเสริมด้วยอะไรได้ ปัญหาทำอย่างไรจึงจะเบาลงและแสงสว่างในชีวิตคุณในดวงของคุณควรมองไปจุดได
    @
    เชื่อหรือไม่ว่า...มีคนไม่รู้ว่าสิ่งที่ตนเองทำมาตลอดชีวิตอย่างไหนดีที่สุดเข้าทางตัวเองมากที่สุด เพราะเปลี่ยนทำไปหลายอย่างมากจนจับจุดตัวเองได้ยาก
    @
    เชื่อหรือไม่ว่า...มีคนไม่รู้ว่าตัวเองทำได้มากกว่าความเป็นอยู่ในปัจจุบันของตัวเองจนเมื่อถึงขั้นวิกฤิตของชีวิตหรืออายุที่มากขึ้นถึงจุดอิ่มตัว
    @
    เชื่อหรือไม่ว่า...มีคนไม่รู้ว่าสิ่งที่ตัวเองทำจนสุดความสามารถจะผิดทางและล้มเหลวในที่สุด
    @
    เวลาและโอกาสไม่เคยรอคุณพร้อม...นอกจากว่าคุณจะเตรียมความพร้อมใว้เสมอ....ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2016
  12. naygood

13. naygood

"""หมอดู..คู่หมอเดา"""
    การปลุกเสกวัตถุมงคลจากครูบาอาจารย์ และเกจิคณาจาย์ทุกท่าน เป็นการตั้งธาตุทั้งสี่ ไฟ ดิน ลม น้ำ การเสริมบารมีวาสนาตัวเรา ซึ่งก็มาจากธาตุไฟดินลมน้ำที่วนเวียนอยู่ในร่างกายเรา ประสบการณ์ที่เราได้พบเจอมาทั้งชีวิตก็เช่นกันเป็นอิทธิพลที่ถูกถ่ายทอดลงมาจากบนฟ้า หรือที่รู้จักกันว่าพรมลิขิต ใครหละที่เป็นผู้ลิขิตคำตอบก็ง่ายมากครับ กรรมเวรทั้งดีและไม่ดีแต่เก่าก่อนเป็นผู้ลิขิตให้เราต้องมาเกิดชดใช้ และเป็นโอกาสเสริมบุญบารมีในภพนี้
    @
    1.หมอครับการทำบุญและวัตถุมงคลเปลี่ยนแปลงเคราะห์กรรมเราได้จริงหรือ...
    ตอบ..ไม่มีสิ่งใดสามารถเปลี่ยนวิถีแห่งกรรมได้ครับดั่งเช่นตัวเลขที่อยู่ในจักราศีพื้นดวงของลมหายใจแรกของทุกคนที่แตกต่างกัน จะถูกฟิกเอาไว้หรือลิขิตเอาไว้นับแต่เสียงที่เปล่งออกมาคำแรกตามเวลาที่ระบุลงไปในใบสูติบัตร แต่เราใช้อิทธิพลสิ่งเหล่านี้ไม่ว่าจะเป็นวัตถุมงคลหรือการทำบุญ เพื่อหนุนนำทางสว่างของชีวิตและรองรับเคราะห์กรรมให้เบาบางลงลืมตาอ้าปากตั้งหลักได้เร็วกว่าปกติ จากการรู้ตัวก่อน และการวางแผนชีวิตไว้ก่อน ตามคำพยากรณ์
    2.หมอครับเราไม่ใช่ผู้กำหนดชีวิตตัวเองหรือครับ
    ตอบ...ใช่ครับผมทำได้แต่เพียงพยากรณ์อ่านค่าดาวให้คุณฟัง คุณจะเอาคำพยากรณ์ไปประยุกใช้หรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับตัวคุณเองผมไม่สามารถกำหนดใครได้ เจ้ากรรมนายเวรของใครของมันครับ ยกตัวอย่างเช่นคุณเลือกได้ไหมที่จะไม่ล้มละลาย คุณเลือกได้ไหมว่าจะไม่ถูกใส่ร้าย คุณเลือกได้ไหมว่าคำใส่ร้ายนั้นๆจะไม่มีผลกับชีวิตคุณ หรือคุณจะเดินทางคุณรู้หรือไม่ว่าพาหนะคันไหนตะพาคุณไปถึงที่หมายและไปไม่ถึงที่หมาย และเบอร์โทรศัพต่างๆก็เช่นกันครับ ผมทำได้แต่เพียงบอกว่าเลขนี้มีความหมายอะไร และพยากรณ์เลขเก่าที่คุณใช้อยู่ให้ฟัง หลังจากเราจากกันแล้วคุณจะมีโอกาสเปลี่ยนเบอร์หรือไม่ เปลี่ยนได้เมื่อไหร่ นั่นคือตัวคุณเป็นผู้กำหนดครับไม่ใช่ผม จากปัจจัยหลายๆอย่างที่ผมเรียกว่า วาระของการ ชดใช้กรรม หรือ เจ้ากรรมนายเวรครับ
    3 หมอครับคิดยังไงกับประโยค หมอดูคู่กับหมอเดา
    ตอบ... ฮ่า ฮ่า ฮ่า..ในเมืองไทยมีทั้ง หมอดู และ หมอเดาครับ เป็นปกติจากธรรมชาติครับ เมื่อมีของแท้ก็ต้องมีของปลอม

โหรา...ไม่ใช่ผู้วิเศษ ไม่ใช่เทพ ไม่ใช่ผู้มีบุญญาธิการที่ไหนเป็นเพียงผู้ศึกษาตำราดวงดาว และนั่งอ่านให้คุณฟังไม่สามารถเปลี่ยนหรือกำหนดชีวิตใครได้ เพียงแต่ทำหน้าที่บอกกล่าวสุดท้าย คือ "ตัวเจ้าดวง"
    ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      303 KB
      เปิดดู:
      57
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2016
  14. naygood

สวัสดีทุกท่านครับ

15. naygood

นับตั้งแต่ 4 สิงหาคม 2560 เวลา 23:05น. เป็นต้นมา พระราหูย้ายจากราศีสิงห์ เข้าสู่ ราศีกรกฎ ส่วนหนึ่งของการทำนายคือการพลัดพรากจากจร มีทั้งดีและไม่ดีเศร้าและปิติ ขึ้นอยู่กับพื้นดวงของแต่ละท่าน วันนี้ผมจะพูดถึงกรณีที่เป็นพิษหรือเสีย ทำให้เกิดความเศร้าทุกข์เสียใจผิดหวังการจากลาและการเปลี่ยนแปลงแบบกระทันหันบางคนถึงตอนนี้ก็ยังตั้งรับไม่ทันก็มี...นะครับ ไม่ว่าจะเป็นการงาน หัวหน้างาน คนรัก คนอุปถัมป์ เหตุจากเพศแม่ ต่างๆเหล่านี้ ขอให้จงตั้งสติและมองผ่านไปโดยไม่ยึดติดครับมองหนทางเบื้องหน้าและจงก้าวต่อไปให้เร็วที่สุด วันนี้พระหูแทรกได้ก็ ย้ายออกไปได้เช้นกัน ไม่มีอะไรอยู่กับเราไปตลอดครับย่อมมีเข้ามาและจากไปเป็นวัฏจักร แล้ววิธีแก้หละ เบื้องต้นได้กล่าวไปแล้วคือการแก้ด้วยพฤติกรรม ทำใจยอมรับและสู้ต่อ เปลี่ยนเป็นประสบการณ์ อันดับต่อมาคือทำคุญกับมารดาครับ พระในบ้านเราเองบารมีอิทธิพลจากสิ่งนี้ครับจะช่วยให้ดีขึ้นหรือกลับมาโดยเร็ววัน แม่ผมอยู่บ้านครับ....แล้วแม่ท่านหละอยู่ไหน?
    (กรณีแม่ไม่อยู่แล้วเพศแม่ผู้มีคุณท่านอื่นเป็นตัวแทนได้เช่นกันครับ) ลองดูครับสังเกตุว่าตั้งแต่เวลาดังกล่าวที่กล่าวมาจนถึงวันนี้ ดวงใครพบเจออะไรบ้าง ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      47.5 KB
      เปิดดู:
      43
  16. naygood

วันนี้ผมขอกล่าวต่อเรื่อง "พระราหู ที่ย้ายมาสถิตในราศีกรกฎ"
    ความลุ่มหลง ความรักที่อยู่ในเงามืดหรือไม่เปิดเผย การแอบรัก แอบปลื้ม อิทธิพลดาวดวงนี้ค่อนข้างจะเกิดขึ้นในด้านของสภาวะอารมณ์ของชาว "ลัคนาราศี" กรกฎ มังกร กุม วันนี้ผมขอพูดถึงเพียงในด้านความหลงใหลความรักของทั้งสามราศี ที่เห็นผลค่อนข้างชัดเจนในเรื่องทำนองนี้ บางท่านอาจจะสงสัยว่า "เอ๊ะ...ช่วงนี้เราเป็นอะไรทำไมอารมณ์ค่อนข้างอ่อนไหวเพี้ยนๆไปจากเดิม ทางด้านจิตใจช่วงนี้เรื่องความรักควรพึงระวังให้ดีครับจากการตรวจเช็คดวงชะตาตั้งแต่เดือนที่ผ่านมา ผมมักจะเจอปัญหาด้านความรักทุกวันเลยก็ว่าได้ในช่วงนี้ ผมจึงออกมาเตือนทุกท่านใว้ ณ โอกาสนี้ครับคำถามมี่พบบ่อย
    1. หมอนายค่ะเขาจะกลับมาไหมค่ะ
    2.หมอนายครับอีกนานไหมเขาจะกลับมาครับ
    3.หมอครับผมจะเลือกคนไหนดีครับ
    ชีวิตเรา เราเป็นคนกำหนดเองผมกำหนดให้ใครไม่ได้แต่ผมแนะนำและพยากรณ์เพื่อให้นำไปป้องกันและเตรียมการรองรับได้ อย่างน้อยผู้ที่อ่านบทความนี้ก็มีสติเพิ่มมากขึ้นไม่มากก็น้อย สำหรับคนที่มีคู่ แต่สำหรับคนโสดถือได้ว่านี่คือนาทีทองครับช่วงนี้ใจกำลังกล้าและห้าวเลยขอเป็นกำลังใจให้ครับ
    """คนเราเกิดมามีสองราศี
    1.ราศีเดือนเกิด ดูจากเดือนที่เราเกิดหลายท่านเจ้าใจกันดี
    2.ลัคนาราศีเกิด ดูจากเวลาตกฟากซึ่งจำเป็นต้องใช้แผ่นวางลัคนาสามารถรู้ได้จากการเช็คดวงชะตาจากอาจารย์โหราศาตร์ครับ
    ท่านใดยังไม่ทราบลัคนาราศีเกิดตัวเอง อินบ๊อกเช็คพื้นดวงได้ที่ผมครับ มีค่าครู 199 บาทคุ้มค่า ขอบคุณครับ

17. naygood

"28 กันยายน 2560"
    ดาวเสาร์อยู่ราศี พฤศจิ ทำมุม 24" ผมนับเป็นโค้งสุดท้ายแล้วสำหรับดาวที่ทำให้หลายท่านประสบกับความทุกข์ความเหนื่อยยากและการรอคอย ความรัก การงาน วันนี้ผมจะกล่าวถึงอิทธิพลดาวดวงนี้ที่ส่งผลมาถึงสรรพสิ่งบนโลกในมุมของโทษภัยบางประการ เช่น ความทุกข์ความเครียด ความเหนื่อยยาก มีหลายคำถามที่มักพบเจอเมื่อไหร่จะดีขึ้น เมื่อไหร่จะหลุดพ้นจากความทุกมรสุมทุกวันนี้ที่ได้พบเจอมาตลอด 2 ปีหากการเช็คจากพื้นดวงราศีจักรแล้วดวงใดมีผลมาจาก การเคลื่อนที่สิงสถิตย์ของดาวเสาร์ก็จะหลุดหรือคลายทุกข์ได้ เมื่อดาวย้ายไปแล้วครับ ต้นเดือนธันวาคม 2560 ดาวเสาร์จะย้ายไปถิ่นราศีธนู ซึ่งเปรียบดั่งโจรเดินเข้าไปหาพระ อิทธิพลในมุมร้ายต่างๆของดาวนี้ก็จะเบาบางลง สร้างความสะบายใจให้หลายท่านไม่น้อย กิจการที่เคยซบเซา การก่อสร้างที่ใช้เวลานานก็จะทะยอยเห็นเป็นรูปร่างขึ้น ดีขึ้นตามลำดับ ข้าราชการ ทหารตำรวจ จะถูกปลดแอกจากความเครียดเศร้าหมอขัดใจ วงการที่เกี่ยวข้องกับสิ่งศักสิทธหรือเหนือธรรมชาติจะค่อยๆมั่นคงขึ้นแต่ก็ยังต้องรอคอยอยู่โตอย่างช้าๆ สำหรับการลงทุนผลิตภันฑ์ ในแต่ละประเภทดูพื้นดวงสามารถบอกได้ถึงความไวและความอืดอาด เพราะต้องอิงจากพื้นดวงของผู้ประกอบการ เตรียมตัวให้พร้อมครับสู่การพัฒนาที่ไวกว่า..ขอบคุณครับ

18. naygood

การดูดวง ใช่สิ่งที่น่ากลัว
    การดูดวง ใช่สิ่งหลอมชวนหลงใหล
    การดูดวง ให้ตื่นตัวจากโพยภัย
    การดูดวง ให้ชีวิตมีภูมิคุ้มกัน
    การดูดวง เพื่อใคร่รู้จุดบ่อเหตุ
    การดูดวง ตนุเศษ ความสงสัย
    การดูดวง ดูมุมบอดในจิตใจ
    การดูดวง เพื่อแก้ใขจากตัวเรา
    การดูดวง หาคำตอบที่คลั่งค้าง
    การดูดวง หาประมานเคราะมหันต์
    การดูดวง เตรียมชีวีไว้โดยพลัน
    การดูดวง เตรียมสร้างสรรสิ่งใหม่แสนยาวไกล
    การดูดวง หาแง่คิด ลดการรอ
    การดูดวง บางคนขอให้พลิกผัน
    การดูดวง มองการไกลใว้ประจัน
    การดูดวง กล้าผกผันดีกว่าเดิม
    การดูดวง ลดความกลัวช่วยได้มาก
    การดูดวง ลดลังเลมักได้ผล
    การดูดวง ทำสิ่งใดไม่อับจน
    การดูดวง ช่วยเลือกคนเดินร่วมทาง
    การดูดวง คนทายทักใช่ฤิทธเดช
    การดูดวง ดูสาเหตุใช่มนต์ขลัง
    การดูดวง ใช่คุณไสยเป่าให้ดัง
    ข้าพเจ้านั้นเป็นแต่เพียงคนอ่าน...ดาว
    “ดูดวงเพื่อประโยชน์ที่สูงสุดควรจด คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ป้องกันครับ แล้วท่านจะได้ประโยชน์อันไพศาล”
    “นาย สายดิน”

ขนาดไฟล์:
      486.4 KB
      เปิดดู:
      44
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้