ทำไมต้องน้ำแดง !!??

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย minkbbk1993, 11 กันยายน 2011.

1. minkbbk1993

minkbbk1993 สมาชิกใหม่

พอดีสงสัยอ่ะครับ ว่าทำไมเวลาไหว้เจ้า นางกวัก หรือ กุมารทอง เค้าใช้น้ำแดงกัน

2. วิถีคนจร

วิถีคนจร เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นอุปทานอย่างหนึ่งครับ แนะนำครับเอานางกวักกุมารทองที่บ้านหรือวัตถุที่ต้องเซ่นไหว้โยนทิ้งน้ำไปเลยครับ ชีวิตจะดีขึ้น จากประสบการณ์ตรงครับ

3. Sonaz

Sonaz เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011
    เพราะน้ำส้ม มีไว้ให้นางเอกกิน

เพราะเป๊บซี่ไม่ได้ดีที่สุด

เพราะกาแฟ กุมารจะนอนไม่หลับ มีคาเฟอีน

ล้อเล่นครับเผ่นดีกว่าเดี๋ยวโดน จขกท. โบกเอา :z2

4. วิถีคนจร

ผมว่ากุมารคงเบืออะครับ กินน้ำแดงซะปากแดงเลย

5. วิถีคนจร

ผมว่ากุมารคงเบื่ออะครับ กินน้ำแดงซะปากแดงเลย

6. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เชื่อกันตามๆมาอ่ะแล่ะ เขาไม่ได้ชอบกินน้ำแดงเหมือนกันทุกตนหรอก

7. Yurichan

Yurichan Active Member

"แนะนำครับเอานางกวักกุมารทองที่บ้านหรือวัตถุที่ต้องเซ่นไหว้โยนทิ้งน้ำไปเลยครับ ชีวิตจะดีขึ้น"

ขอคำอธิบายตรงส่วนนี้หน่อยครับ กุุมารทอง นางกวัก ไม่ได้ทำให้ชีวิตดี การค้าขายดีหรือครับ ทำไมวัดต่าง ๆ ถึงได้ยังปลุกเสกเครื่องรางของขลังเหล่านี้อยู่ และประชาชนก็เชื่อถือสิ่งเหล่านี้มากมาย

8. วิถีคนจร

พวกนี้ไม่ได้มีเมตตาครับ ทำอะไรหวังอามิสแถมครอบงำใจด้วย ถ้าจะให้เจาะลึกจริงๆมันจะยืดยาวครับ เอาเป็นว่ามันไม่ทำให้เจริญหรอกครับ ผมลองมากับตัวแล้ว เจริญดีในช่วงแรกๆ ผมมีทั้งสายพรายทั้งสายเทพ ส่วนที่วัดทำขึ้น เป็นกิจของสงฆ์หรือไม่ อาบัติจนไม่รู้จะอาบัติยังไงแล้ว เรื่องภิษุนี้คงไม่ต้องอธิบาย
    แค่พระเด็ดใบไม้ใบเดียวก็อาบัติแล้วครับ......................................

โลกนี้ไม่มีอะไร ศักดิ์สิทธิ์ เท่ามนุษย์
    ถ้าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ สักสิทธิ์จริงๆ ก็สร้างศาลอยู่เอง
    ถ้าเจ้าป่าศักดิ์สิทธิ์ กว่ามนุษย์จริง ป่าไม้สมบรูณ์
    มนุษย์เรา ตัดไม้ ระเบิดภูเขา สร้างถนนสะพาน ทำลายปะการัง ปล่อยน้ำเสีย สร้างโรงงานอุตสาหกรรม ไม่เห็นว่ามี ไม่เห็นจะมีอะไรต้านทานกิเลศมนุษย์ได้เลย

แต่ที่พวกสิ่งศักดิ์สิทธิ์(ที่อ้างตน) ยังหาเครื่องเซ่นอยู่ได้เพราะ ความกลัวและความทุกข์(ไร้ที่พึ่ง)นั้นเอง

9. วิถีคนจร

ถามหน่อยถ้าคนเราไม่สร้างรูปให้กุมารอยู่แล้วมันจะไปอยู่ตรงไหน

เราไม่เก็บค่าเช่ามันก็บุญละ

10. <Q>

<Q> Active Member

จัดหนักไปเลย พี่น้อง

11. ŦĦĘƒĮуįЛĢМДЛ

ŦĦĘƒĮуįЛĢМДЛ สมาชิกใหม่

13 ธันวาคม 2010
    ทุกสิ่งทุกอย่างยังต้องพึ่งพากันอยู่เสมอครับ

12. paetrix

paetrix เป็นที่รู้จักกันดี

...................มันเป็น คอมโพสิชั่น ที่ลงตัว บนหิ้ง ถ้ายิ่งได้ น้ำเขียว น้ำแดง ตัดตัด คอนทราสท์กัน นี่ยิ่งเพิ่มกำลังศรัทธา ตามหลักทฤษฏี สีคร้าบบ:cool:

13. chate_SP

chate_SP เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    แนะว่าให้ลองถวายชาเขียวดูครับ ดีต่อสุขภาพไม่ทำให้อ้วน

14. thithasiri

thithasiri สมาชิก

น้ำเปล่าดีที่สุด ถึงจะไม่มีรสชาติเเต่ก็ขาดไม่ได้ รึจะเถึยง อิอิอิ

15. อศูนย์น้อย

อศูนย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2010
    มันเป็นความเชื่อครับ ทำแล้วสบายใจก็ทำไปถ้าไม่เดือดร้อน เอาไปโยนน้ำแล้วสบายใจก็ทำไป
    ถ้าไม่เชื่อ สบายใจก็ทำไปเถิดครับ ขอแค่ดูความละอายใจ ว่าควรหรือไม่ควรก็พอ เพราะไม่ว่าจะ
    กุมาร นางกวัก หรือตัวเรา จิตคนละดวงครับ ทิ้งก็ไม่ผิด บูชาก็ไม่ผิด ถ้าถามว่าทำไมต้องน้ำแดง
    อันนี้เห็นเขาทำตามกันมาเลยทำตามต่อไป ^^ ไม่ได้เอากุมารทองไปปาใส่หลังคาบ้านใครเป็นไช้ได้ อิอิ ท่อนหลังนี้ ขำๆนะครับ ^^

16. ขุนเวช

ขุนเวช เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบอันนี้ฮะ....เพราะมนุษย์เป็นผู้สร้าง และก็เป็นผู้ทำลายด้วย...แต่บ้านผมก็บูชากุมาร กับพระแม่ธรณีนะฮะ เค้าว่ากันมา...เราคนยุคใหม่ก็ว่ากันไป

แต่ไม่เคยบูชาด้วยน้ำแดงนะฮะ...
    จะยกไปทิ้งน้ำก็เสียดาย กลัวจะทำลายธรรมชาติทางน้ำฮะ...หุหุ