ตามหา "พระสมเด็จสัมพุทธเธ" ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย tatumabcd, 28 ตุลาคม 2007.

1. tatumabcd

tatumabcd เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    สวัสดีครับ
    ผมเพิ่งเป็นสมาชิกเว็บได้ไม่นานเท่าไหร่ ตอนนี้เลยไปตามขุดหากระทู้เก่าๆ อ่านน่ะครับ เผอิญไปเจอกระทู้เกี่ยวกับเรื่องพระสมเด็จสัมพุทธเธเข้าน่ะครับ

ไม่ทราบว่าตอนนี้ผมยังสามารถหาเช่าบูชาได้หรือไม่ครับ?
    ขอบคุณครับ

2. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ต้องไปตอนเสาร์อาทิตย์แรกของต้นเดือนไปบูชาที่บ้านอนุสาวรีย์และทำบุญกับพระอจารย์เล็กด้วยเลยดีใหญ่เลย

3. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    แผนที่ทางไปบ้านอนุสาวรีย์

อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ 0-2640-9589
    ถ้าจะไปให้ไปแถวที่เขาขายก๋วยเตี๋ยวเรือชามละ 6 บาทเยอะ ๆ น่ะครับ
    เอาอย่างนี้ต้องไปที่ฝั่งโรบินสัน จะมีสะพานปูน ( ใกล้ห้องน้ำ) ข้ามคลองไปร้านขายก๋วยเตี๋ยวมีหลายร้านเลยครับ

ข้ามไปข้ามแล้วหยุดก่อนจะเห็นมีร้านก๋วยเตี๋ยวสองข้างเลย
    ( เล็งร้านซ้ายมีไว้นะครับเพราะท่านพักอยู่ที่ชั้น2 ของร้านครับ) มีทางตรงไป เห็นร้านเสริมสวยอยู่ข้างหน้า เดิน
    ตรงไปเลี้ยวซ้ายเข้าหลังร้านก๋วยเตี๋ยว จะมีทางขึ้น ขึ้นเลยครับ
    ยังไงถ้าไม่รู้ถามคนขายคนงานร้านก็ได้ครับรู้จักทุกคนเลย
    ท่านมาทุกต้นเดือนนะครับ ศุกร์ - จันทร์ แรกของเดือน

+++++++++++++++++++++++++++++++++++

ที่มา http://www.wadthai.info/eBooks/Sep04.pdf

4. tatumabcd

tatumabcd เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    ขอบคุณมากครับพี่ จะลองไปบ้านอนุเสาวรีย์ดูครับ

5. พระป่าสุพรรณ

พระป่าสุพรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    เอาเนื้อไหน....

6. ดวงฤทัย

ดวงฤทัย เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จสัมพุทธเธมีหลายเนื้อเหรอค่ะคุณซัน

7. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    เอาเนื้อว่าน สีน้ำตาล ถ้าคุณน้องมี ขอพี่บูชาต่อสัก 2 องค์จะได้ป่าว

8. ahhaboy

ahhaboy เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ผมมีเนื้อสีอิฐครับ ตามลิงค์ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมของผมเข้าไป ร่วมทำบุญแล้วแจ้งความประสงค์เอาไว้ รับรองได้แน่นอนครับ... แต่เหลือไม่ถึงสิบองค์แล้วครับ ของเค้าดีจริง...

9. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    ผมขอบูชาด้วย 1 องค์ครับ ไม่ทราบต้องบริจาคเข้าโครงการเท่าไหร่ครับ

10. ahhaboy

ahhaboy เป็นที่รู้จักกันดี

สมัยนั้นเค้าให้บูชาองค์ละ 500
    เอาเป็นว่าทำบุญเท่ากัน ก็โอเคแล้วครับ...ตอนนี้เหลือ 5 องค์เท่านั้นครับ