ช่วยด้วย

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย sandee1, 14 กุมภาพันธ์ 2006.

1. sandee1

sandee1 สมาชิก

สิ่งที่ผมจะเล่าต่อไปนี้ไม่รู้ว่าใครจะช่วยผมได้บ้งครับถ้าช่วยได้กรุณาแนะนำมาที่ sandee1@thaimail.com
    เรื่อง คือ แม่ของผมได้ไปเฝ้าน้องชายที่ประสบอุบัติเหตุที่ รพ.ประมาณเดือนหนึ่งเทียวไปเทียวกลับและก็ออกจาก รพ.มารักษาตัวที่บ้านและหลังจากนั้นก็เกดเหตุการประหลาดขึ้นคือแม่ผมมีอาการเหมือนโรคกระเพาะต้องไปเอายาที่รพ.บ่อยมากและจะไปคนเดียวทุกครั้งและแม่จะมีอาการแปลกไปคือชอบแต่งตัว ยิ่งถ้าได้จะไปเอายาวันไหนยิ่งดีใจและเริ่มหงุดหงิดง่ายทะเลาะกับพ่อประจำทั้งที่แต่ก่อนไม่เป็นอยางนี้ จนพี่ชายผิดสังเกตุก็เลยไปเล่าให้หมอธรรมฟังเขานั่งทางในดูให้ปรากฏว่ามีผีผู้ชายผีไร้ญาติมาเกาะที่ไหร่ด้านขวาตอนนี้กินกระเพาะอยู่เข้ากับอาการที่แม่กำลังเป็นอยู่เลยทั้งที่ไม่ได้บอกหมอ แต่พอพี่ชายจะพาไปหาหมอกลับไม่ยอมไปหมอธรรมบอกว่าเขาปิดตาไว้ใครพอจะมีวิธีแก้ช่วยแนะนำหน่อยครับจะเป็นบุญมากครับ

2. Seel

Seel เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    pm ไปถามยายผีป่า อาจจะมีวิธีนะ

3. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

ไปหาพระเครื่องดีๆ สักองค์มาครับ

แล้วอาราธนาบารมีพระธรรมดา

แล้วก็ชวนทั้งหมดหนะ สวดมนต์ ไหว้พระ