จิตสัมผัสกับสิ่งศักดิ์สิทธิครั้งแรก

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย อัครนันท์ ผ่องส, 23 ตุลาคม 2013.

1. อัครนันท์ ผ่องส

อัครนันท์ ผ่องส สมาชิก

24 กรกฎาคม 2006
    ผมขอเล่าย้อนถึงครั้งแรกที่ผมได้รับรู้ว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ผมสามารถสื่อสารด้วยนั้นคือ

องค์ปู่ท้าวเวชสุวรรณ ในวันนั้นผมได้ไปที่บ้านพี่สาวของผมซึ่งอยู่ที่ถนนเพชรเกษมซอย 69 ทันทีที่ผมไปถึงบ้านของพี่สาวผมก็เดินตรงขึ้นไปที่ห้องพระที่ตั้งอยู่บนชั้น 2 ของบ้านขณะที่ผมกำลังเดินขึ้นบันได จิตของผมก็สัมผัสได้ว่ามีวิญญาณอยู่ภายในห้องนอนของพี่สาวซึ่งตัวผมก็ได้แสดงปฏิกริยาต่อการรับรู้นั้น คือ อยู่ ๆ ผมก็หยุดเดินแล้วทำท่ายืนเหมือนกับยักษ์ทศกัณฑ์ไม่มีผิดเพี้ยน คือ ยืนถ่างขาออกเล็กน้อยกำมือทั้ง 2 ข้างประสานกันที่หน้าอก
    จากนั้นผมเดินขึ้นบันไดต่อด้วยลักษณะแบบยักษ์ทศกัณฑ์เดิน คือเดินกระทืบเท้าไปจนถึงห้องนอนของพี่สาวที่มีวิญญาณอาศัยอยู่และได้เปล่งเสียงอันดังมากเพื่อ ใช้เสียงนั้นขับไล่วิญญาณ หลังจากขับไล่วิญญาณแล้วพี่สาวได้บอกว่าเธอรู้อยู่ก่อนแล้วว่าในห้องนอนนั้นมีวิญญาณอาศัยอยู่เธอบอกว่าเธอไม่กลัวเธอสามารถอยู่ที่ห้องนั้นได้แต่พี่เขยของผมไม่ค่อยที่จะกล้าอยู่เนื่องจากว่าพี่เขยเคยได้ยินเสียงประตูตู้เย็นเปิดปิดเอง เสียงประตูห้องเปิดปิดเองจากเหตการณ์ครั้งนั้นทำให้ผมรับรู้ได้ว่า สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ผมสามารถสัมผัสจิตสื่อสารด้วยนั้นเป็นจิตขององค์ปู่ท้าวเวชสุวรรณ ผู้เป็นอรหันต์ชั้นสูงสุดในวัฏสังขาร 31นั่นเอง

เมื่อผมเริ่มทำหน้าที่สื่อสารกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์

ในครั้งแรกผมใช้ลูกดิ่งเป็นตัวกลางในการสื่อสารกับองค์ปู่ท้าวเวชสุวรรณ แต่ในบางครั้งการสื่อสารก็ไม่ชัดเจนเพราะว่าในตอนนั้นผมก็ยังดำเนินชีวิตปรกติ เช่นปุถุชนทั่วไปทั้งอาหารการกินก็ยังกินเนื้อสัตว์และไม่ได้ถือพรหมจรรย์ ซึ่งถือเป็นกิเสสของมนุษย์ทั่วไป จนในที่สุดผมก็ได้ตัดสินใจครั้งสำคัญในชีวิต ก็คือการให้สัจจะกับองค์สัมมาสัมพุทธเจ้าว่าผมจะไม่กินเนื้อสัตว์ตลอดชีวิต จะถือพรหมจรรย์ตลอดชีวิต จะรักษาศีลข้ออื่น ๆ ด้วย และโกนผมทุกวันพระ ซึ่งผมไม่ได้ไปให้สัจจะที่วัดไหน แต่ผมอธิษฐานจิตให้สัจจะกับองค์สัมมาสัมพุทธเจ้าต่อหน้าพระพุทธรูปที่ห้องพระภายในบ้านของผมเอง

จากวันนั้นจนถึงวันนี้เวลาก็ผ่านมาหลายปีแล้ว

ผมยังคงปฏิบัติตนดังที่ให้สัจจะไว้กับองค์สัมมาสัมพุทธเจ้าอย่างเคร่งครัด ซึ่งทำให้เกิดบุญที่เป็นมหากุศลอย่างมากมายและมหากุศลนี้ทำให้ผมมี “ญาณ” ในการที่จะหยั่งรู้เรื่องราวต่าง ๆ ได้และสามารถสื่อสารกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ได้ทุก ๆ พระองค์ อีกทั้งยังสามารถสื่อสารกับเจ้ากรรมนายเวรต่างๆ ได้อีกด้วย
    www.tungsanprapoom.com
    อ.นันท์ 089-780-1667

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ตุลาคม 2013
  2. jesdath

jesdath เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    มาต่อเร็วๆนะครับ แฟนๆรออยู่

3. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    อ้อมาโฆษณานี่เอง นึกว่าอะไร

ระวังโดนแบนนะครับ อย่าลืมสมัครสมาชิกพรีเมี่ยมด้วยนะครับ

4. tsukino2012

tsukino2012 หยุดจึงพบ สงบจึงเกิด

"ผู้เป็นอรหันต์ชั้นสูงสุดในวัฏสังขาร 31"
    โอ้ มันยอดมากเลยซาร่า...

5. thongchat

thongchat เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2006
    ท้าวเวสสุวรรณ เป็นเทวดาในชั้นจาตุมหาราช เป็น 1 ใน 4 โลกบาล ดูแลทางทิศเหนือ เป็นเจ้าแห่งยักษ์และผี ไม่ใช่พระอรหันต์

ศึกษาให่้มากกว่านี้นะ ก่อนจะประกาศตน เจริญสมาธิภาวนาให้มากๆด้วย เคยเจออย่างนี้เยอะ เพี้ยนเสียร้อยละ 99

6. phudit999

phudit999 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2009
    ทำไมไม่เดินทางต่อไป

เดินมาถึงตรงนี้ เหนื่อยแล้วหรือ... หยุดพักกระนั้นหรือ

วางของลง แล้วเดินต่อไป

หยุดข้องเกี่ยว แล้วเดินต่อไป

7. phudit999

ตราบใดที่ตนเองยังไม่บริสุทธิ์จริงแท้

สิ่งศักดิสิทธิ์จริงแท้ไม่มาให้เห็น ให้รู้

หากตนเองบริสุทธิ์แท้แล้ว จะไม่ข้องเกี่ยว

กับเหล่าเทพ เทวดา .... เหล่าเทพ เทวดา

ข้องเกี่ยวมาก ยิ่งทำให้ตนเองช้า ลง

เพราะมันเป็นเครื่องผูกถ่วง ให้หลงไหล

อยู่กับมัน เพราะคุย เล่น หัว อยู่กับมัน สนุก ใช่หรือเปล่า ล่ะ

8. phudit999

หากประสงค์จะหยุด แต่มันยังมารบกวน
    ก็ให้ส่งเสริมมันไป

การส่งเสริมันไป ไม่ใช่อุทิศบุญกุศล
    แต่ให้สวดมนต์ ให้มัน และ ให้มันรับ และ รับแล้วให้มันไป

และไปไกลๆ ด้วย

นี่คือการผ่องถ่ายของเสีย (ถือว่าเป็นของเสีย) ทำไม
    เพราะสิ่งที่อยู่กับเรานานๆ มันจะเป็นของเสีย เพราะของที่อยู่ด้วย

ไม่บริสุทธิ์จริงแท้ มันจึงจะเป็นของเสียในอนาคต
    เมื่อเจอ เมื่อพบ ให้สนับสนุนมันไปที่ดี ๆ และรับแล้วให้มันไปไกลๆ

เมื่อมันไปแล้วก็จะโล่ง ... อย่างนี้เรียกว่าผ่านด่าน

หากยังหลงไหลได้ปลื้มกับสิ่งที่มันให้ ตนเองก็จะติดอยู่อย่างนี้
    ไปอีกนาน และเสียเวลา

ให้สังเกต .... ผู้ที่มากในพิธีกรรม แสดงว่า เป็นผู้ที่ยังมีศักดิ์ ยังต่ำอยู่

9. phudit999

อยู่ในพลังจิตต้องระวังตัวเองหน่อย

พวกล่อเยอะ อาทิ

พูดประชด เพื่อที่จะให้มาโพสต์ ในกระทู้ให้มีคนได้อ่านได้ติดตาม

พูดชมเชย เพื่อที่จะได้มาโพสต์ ในกระทู้ให้มีคนได้อ่านได้ติดตาม

พูดเชียร์ เพื่อที่จะได้มาโพสต์ ในกระทู้ให้มีคนได้อ่านได้ติดตาม

ผู้ที่โพสต์ ก็จะหลงไหลในสิ่งที่ถูกชมเชย

ผู้ที่โพสต์ ก็จะหลงไหลในสิ่งที่ถูกด่า (ด่าแล้ว เคืองก่ ต้องกลับมาตอบโต้)

เป็นวิธีการตลาดอีกแบบหนึ่ง ของ เว็บ ที่ต่ำทรามใช้กัน

ต้องระวังให้ดี น่ะครับ

10. อัครนันท์ ผ่องส

ขอให้มีความสุขทุกท่านครับ

11. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    การเพ่งจิตไปยังสิ่งศักดิ์สิทธิ์ หรือเทพต่างๆ ไม่ค่อยบังควร... แล้วแต่วิจารณญาณ ละกันเนอะ... เพราะปูก็อ่อนด้อย ไม่สามารถสอนใครได้... โชคดีในหนทางของตน

12. tsukino2012

tsukino2012 หยุดจึงพบ สงบจึงเกิด

แล้วของคุณพูดิชเป็นแบบไหนครับ ^^

13. phudit999

ทิ้งไว้ให้ถาม

ทำไมจึงไม่บังควร ครับ

14. วิหคอิสระ

วิหคอิสระ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2009
    ท่านเวสสุวรรณเป็นเทพชั้นสูงไปนิพพานเองได้ จะเรียกท่านเป็นอรหันก็ได้ แต่ท่านไม่ได้สูงสุดใน31วัฏสงสารหรอกนะ มีสูงกว่าอีกเยอะแยะ ต่ำกว่าพระพุทธเจ้าอีก

15. อัครนันท์ ผ่องส

นิพาน ไม่อยู่ในวัฏสังขาร ๓๑ นิพานอยู่เหนือขึ้นไปอีก พระพุทธเจ้าพระองค์อยู่ที่นั่น