จะให้รอพศ.ไหน ลองปรับเสียงใหม่

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย น.นิมมานรดี, 2 เมษายน 2008.

1. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.310375/[/MUSIC]

วันนี้นึกอยากจะลงเพลง ทุกๆแนว ห้องละ 1 เพลง
    ลองอัดจากโปรแกรม เลิศเลอ เพอร์เฟค แบบโน้น แบบนี้ ก็ยังออกมาไม่ถูกใจ
    แบบว่า โปรแกรมเค้าน่ะดี แต่เราดันใช้ไม่ถูกมั้ง อัดออกมาเลยดูไม่เหมือน
    ของชาวบ้านเขา

เลยใช้แบบเดิมๆ แบบงานวัด นี้ไปก่อน ไม่ปรุงแต่งใดใด ทั้งสิ้น

เพลงนี้ของคุณพุ่มพวงนะคะ ฟังตั้งแต่ประถมแล้วค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2008
  2. kendozo

kendozo เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    สุดยอด...ยอดเยี่ยม......
    ...........................คาราวะจากใจ.......

3. nisitt

nisitt เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2006
    ป๋า.มาชอบเพลงนี้มากๆ เลย ใครนะมาช่างให้หนู๋นิม รอนานจังจนป่านนี้
    แถมยังจะให้รอๆๆๆ นี่ถ้าเป็นป๋านะ ไม่ต้องรอ หร๊อก เสียเวลา....

4. paperz

paperz เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    รอมาหลายสิบปีเลยนะเนี่ย ปีนี้ 51 แล้วนะค่ะ แบบนี้ต้องบอกว่าเลิกเถอะค่ะ พี่เลิกกะเค้าเถอะค่ะ -0-

5. dogsman

dogsman เป็นที่รู้จักกันดี

ใครหนอ ที่ปล่อยให้เจ้นิม ร้องเพลง รออ..ได้ขนาดนี้
    ..มะต้อง รออ แล้วล่ะนะ..เลิก รออ..เปลี่ยนเป็น คอย ดีก่า..เนอะ
    ร้องได้เพราะเหมือนเดิม ร้องเพียวๆ ไม่ผสมโซดานะนี่..อิอิ

6. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    แหง่ว มะเคยได้ยินเพลงนี้อ่ะกั๊บ
    แต่ก็เพราะดีเน้ออออออออออออ
    เลิกรอเหอะพี่นิม 51-14 มะรู้กี่สิบปีผ่านไปแย้ว อิอิ

7. ข้าวทิพย์

ข้าวทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

(y) (y) (y) (y) (y) (y) (y) (y) (y) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (||) (||) (||) (||) (||) (||) (||) (||)
    เพราะค่ะ ฟังแล้วเหนื่อยแทนคุณนิม.

8. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    พี่นิม ตอนเเรกนะ กายยคิดว่า เพลงของ นาตาลี ศรีเพชร

จะไห้ฉันรอ ไปกี่พศ กันพ่อคุน..รอตั้งเเต่สาวรุ่นๆๆนี่ฉันรอคุนมากี่ปี..

เเต่เลพงนี้นี่เองงงงงงงงงงงงงง

ไพเรา มากกกกกกกกกกกกกกก

นี่เเค่เท๊กเดียววววววววววว

เเร้วถาเพลงนึงเป็น 10ๆๆเเบบกายละ จาเริ๊ดขนาดไหน คิคิ

9. น.นิมมานรดี

ขอบคุณมากค่ะ พี่เคน

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1082911" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>nisitt</TD><TD class=alt2>ป๋า.มาชอบเพลงนี้มากๆ เลย ใครนะมาช่างให้หนู๋นิม รอนานจังจนป่านนี้
    แถมยังจะให้รอๆๆๆ นี่ถ้าเป็นป๋านะ ไม่ต้องรอ หร๊อก เสียเวลา....
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

พี่คิมขา หนูก็รู้ว่าต้องโดนแซวแน่ๆ ก็พศ. มันฟ้องนี่นา ... 55
    ร้องตามเนื้อต้นฉบับเด๊ะ ๆ
    เดี๋ยวนี้เค้าแปลงเนื้อ เป็น ปี 50 ไปหมดแล้ว
    พี่คิมจะมาขอเหรอ ได้เลยพี่ .....
    เริ่มประมูล ที่ 9 แสน อวทม แอร์ 2 ตัว เครื่อง 3000 แมกซ์ 17 นิ้ว มีนาวิเกเตอร์ มือเดียว ออกห้าง เข้าศูนย์ตลอดพี่ ..........

10. น.นิมมานรดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1083049" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>maysa79</TD><TD class=alt2>แหง่ว มะเคยได้ยินเพลงนี้อ่ะกั๊บ
    แต่ก็เพราะดีเน้ออออออออออออ
    เลิกรอเหอะพี่นิม 51-14 มะรู้กี่สิบปีผ่านไปแย้ว อิอิ</TD></TR></TBODY></TABLE>

555 มาแซว อีก 2 คนแว้วววว

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1082957" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>dogsman</TD><TD class=alt2>ใครหนอ ที่ปล่อยให้เจ้นิม ร้องเพลง รออ..ได้ขนาดนี้
    ..มะต้อง รออ แล้วล่ะนะ..เลิก รออ..เปลี่ยนเป็น คอย ดีก่า..เนอะ
    ร้องได้เพราะเหมือนเดิม ร้องเพียวๆ ไม่ผสมโซดานะนี่..อิอิ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ เฮีย เดี๋ยวนี้ ไม่กินเหล้าแล้ว ถือศีล ครับ
    ไปตะวันแดง เจอเฮีย คงต้อง น้ำส้มล่ะ 55

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1083089" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>ข้าวทิพย์</TD><TD class=alt2>(y) (y) (y) (y) (y) (y) (y) (y) (y) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (||) (||) (||) (||) (||) (||) (||) (||)
    เพราะค่ะ ฟังแล้วเหนื่อยแทนคุณนิม.</TD></TR></TBODY></TABLE>

คุณข้าว เหนือยแทน ที่เสียงสูง หรือ ที่รอ จนเหี่ยวแล้ว เหี่ยวอีกกกกกก

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1083525" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>skygecht</TD><TD class=alt2>พี่นิม ตอนเเรกนะ กายยคิดว่า เพลงของ นาตาลี ศรีเพชร

จะไห้ฉันรอ ไปกี่พศ กันพ่อคุน..รอตั้งเเต่สาวรุ่นๆๆนี่ฉันรอคุนมากี่ปี..

เเต่เลพงนี้นี่เองงงงงงงงงงงงงง

ไพเรา มากกกกกกกกกกกกกกก

นี่เเค่เท๊กเดียววววววววววว

เเร้วถาเพลงนึงเป็น 10ๆๆเเบบกายละ จาเริ๊ดขนาดไหน คิคิ

ก็ร้องสู้กายไม่ได้เลย พี่มันลูกทุ่ง สำเนียงทองแดง
    แล้วคีย์ มันก็ สูงเหลือเกิน ร้องไป ทรมานไป ..........เหนื่อยจริงๆ

11. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    คุณนิม ร้องลูกทุ่ง..ชอบที่สุดครับ..ผมมันคอลูกทุ่ง

ไพเราะมากมายครับ ขอบคุณครับ

12. beedozo

beedozo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    คิดไว้แล้วเชียวค่ะ ...ว่าเข้ามาฟังคุณนิมร้องเพลงลูกทุ่งแล้วต้องไม่ผิดหวัง
    คุณนิมร้องลูกทุ่งเพราะมากส์ ค่ะ...มากกว่าแนวอื่นๆ....ชอบค่ะ

13. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    ทั้งตัดพ้อและต่อว่า จะให้ฉันรอถึง พ.ศ.ไหน เป็นเพลงลูกทุ่งที่คลาสสิคอีกเพลง

14. thaboyx

thaboyx เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังแล้วๆ เพราะดีๆ

เพลงนี้ไม่เคยได้ยินเลยอ่า

เพราะดีคับ (แอบตามมาฟังคุณครูร้องเพลง อิอิ)

(||)

15. ekkachai20051

ekkachai20051 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    ชอบมากเลยอ่ะพี่นิมเพลงนี้

เพราะมากคาบ
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    เพลงแม่ผึ้ง เอกชอบหลายเพลงอ่ะ แต่ร้องยาก ร้องทีไร ออกไปทางหมอลำทุกที
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    เลยไม่กล้าร้องได้แต่ ครวญครางไปตามๆเพลงตอนที่เค้าเปิดอ่ะ
    แต่ชอบจริงๆ
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    เคยไปไหว้แม่เคาที่ ทับกระดานมา 2 ครั้ง
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซ
    เหนคนไปร้องเพลงแม่เค้าแก้บนเตมเลย
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ

16. kwangtungnaka

kwangtungnaka เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกรี๊ดดดดดดดดดดดดดด้วยคนนะคะ
    นี่ขนาดรอบเดียวนะคะ ยังไพเราะเพราะพริ้งขนาดนี้เลย
    โหย....ชอบเสียงพี่น.นิมมากเลยค่ะ

17. siamesecat2005

siamesecat2005 เป็นที่รู้จักกันดี

ไพเราะเพราะพริ้งมากค่ะ คุณนิม เสียงคุณนิมหวานจริง ๆ เลยค่ะ หนุ่มที่ไหนได้ยินก็ต้องใจอ่อนทั้งนั้นเลยนะคะเนี่ย.. ^_^

18. น.นิมมานรดี

ขอบคุณค่ะ เฮียปอ ขอมาลัยด้วยค่า อิอิ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1084108" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>beedozo</TD><TD class=alt2>คิดไว้แล้วเชียวค่ะ ...ว่าเข้ามาฟังคุณนิมร้องเพลงลูกทุ่งแล้วต้องไม่ผิดหวัง
    คุณนิมร้องลูกทุ่งเพราะมากส์ ค่ะ...มากกว่าแนวอื่นๆ....ชอบค่ะ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ พี่บี คนร้องก็ปีนกันสุดชีวิต จนฟังไม่ค่อยสบายนะคะ คีย์มันสูงไปหน่อย ไม่ใช่ BKT ของพุ่มพวง ของใครก็ไม่รู้

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1084174" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>mali</TD><TD class=alt2>ทั้งตัดพ้อและต่อว่า จะให้ฉันรอถึง พ.ศ.ไหน เป็นเพลงลูกทุ่งที่คลาสสิคอีกเพลง</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ พี่มะลิ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1084996" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>thaboyx</TD><TD class=alt2>ฟังแล้วๆ เพราะดีๆ

เพลงนี้ไม่เคยได้ยินเลยอ่า

เพราะดีคับ (แอบตามมาฟังคุณครูร้องเพลง อิอิ)

ขอบคุณครับระ เดี๋ยวมารับค่าจ้างหลังเวทีนะ ค่าเชียร์ กระทู้ละ 5 บาท อิอิ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1085126" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>ekkachai20051</TD><TD class=alt2>กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    ชอบมากเลยอ่ะพี่นิมเพลงนี้

เพราะมากคาบ
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    เพลงแม่ผึ้ง เอกชอบหลายเพลงอ่ะ แต่ร้องยาก ร้องทีไร ออกไปทางหมอลำทุกที
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    เลยไม่กล้าร้องได้แต่ ครวญครางไปตามๆเพลงตอนที่เค้าเปิดอ่ะ
    แต่ชอบจริงๆ
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    เคยไปไหว้แม่เคาที่ ทับกระดานมา 2 ครั้ง
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซ
    เหนคนไปร้องเพลงแม่เค้าแก้บนเตมเลย
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ</TD></TR></TBODY></TABLE>

กรี๊ด สำเนียง ฝรั่งอีกแระ ขอบคุณค่ะเอก

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1085312" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>kwangtungnaka</TD><TD class=alt2>ขอกรี๊ดดดดดดดดดดดดดด้วยคนนะคะ
    นี่ขนาดรอบเดียวนะคะ ยังไพเราะเพราะพริ้งขนาดนี้เลย
    โหย....ชอบเสียงพี่น.นิมมากเลยค่ะ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบใจจ้า น้องกวางตุ้ง

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1086378" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>siamesecat2005</TD><TD class=alt2>ไพเราะเพราะพริ้งมากค่ะ คุณนิม เสียงคุณนิมหวานจริง ๆ เลยค่ะ หนุ่มที่ไหนได้ยินก็ต้องใจอ่อนทั้งนั้นเลยนะคะเนี่ย.. ^_^</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ พี่แมวไทย เดี๋ยวเราช่วยกันขุดมาร้องเยอะๆนะคะ 55

19. marookou

marookou สมาชิกใหม่

อยากร้องบ้าง
    ร้องไม่ได้สักที
    - -"

20. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    น่านไงละ หน้าม้าเรา 55 กรี๊ดดดด ซะเว๊ปล่มเเร้วมั้งนะ

มาฟังอีกรอบ มาฟังอีกหน ออ เพราะเหมือนเดิมม

[​IMG] [​IMG] จะให้รอพศ.ไหน แบบพี่นิม คนขี้เกียจ เทคเดียวพอ (10 คน กำลังดูอยู่)
    น.นิมมานรดี