ขอเชิญเพื่อนๆชาวพลังจิตร่วมกันบริจาคเลือดครับ

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย Miyaki, 12 พฤศจิกายน 2005.

1. Miyaki

Miyaki สมาชิก

29 สิงหาคม 2005
    ขอเชิญเพื่อนๆชาวพลังจิตร่วมกันบริจาคเลือดครับ พอดีผมไปที่โรงพยาบาลราชวิถีมาครับจึงทำให้ทราบว่าตอนนี้เลือดทุกหมู่ในโรงพยาบาลขาดสต๊อกอยู่ครับจึงขอเชิญเพื่อนๆชาวร่วมกันบริจาคเลือดครับ ก็บริจาคได้ที่โรงพยาบาลราชวิถีหรือที่สภากาชาดครับ[b-wai] ขอบคุณครับ

2. chue27

chue27 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    เพิ่งไปบริจาคที่สภากาชาดมาเมื่อวันที่ 6 พ.ย. นี้เองครับ อยากให้ช่วยกันบริจาคกันเยอะๆ ผมบริจาคมาแล้ว 4 ครั้งครับ

เข้ามาโมทนาบุญกันนะครับ
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=18293

3. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    โมทนาในกุศลของเพื่อน ๆด้วยนะครับ

4. นักเดินทาง

นักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ผมเคยไปบริจาคที่ รพ ราชวิถีหลายครั้งแล้วครับ ทั้งเคยบริจาคกับสภากาชาดไทยเกือบ 20 ครั้ง ตอนไปบริจาคที่ รพ ราชวิถี ทุกครั้งโดนปฎิเสธแบบไม่ไว้หน้าเลย ครั้งแรกผมมีรอยสักซึ่งสักมาเกือบปีแล้ว(ณ วันที่บริจาค)ก็โดนปฎิเสธว่าไม่ปลอดภัยให้รอก่อน(แบบห้วน ๆ) ครั้งต่อมาอีกเกือบปีให้หลังรู้สึกเจ้าหน้าที่ของ รพ อารมณ์ไม่ดีพูดจาไม่เข้าหู พูดทำนองว่าชั้นไม่อยากได้เลือดสกปรกของคุณ คุณรู้มั้ยชุดเก็บเลือดแต่ละชุดราคาเท่าไหร่ เกือบจะพูดไปแล้วว่าผมจะขอบริจาคค่าอุปกรณ์,ค่าตรวจเลือดและค่าแรงให้คุณด้วย แต่ก็ปิดปากเงียบและเดินออกมาแบบน้ำตาซึม ครั้งนี้เสียความรู้สึกมากกกกกกกกกกก เราเองก็รักษาตัวเองให้สะอาดเสมอ ตั้งแต่เกิดมาเคยมีเพศสัมพันธ์แค่ไม่กี่ครั้ง ตั้งใจไว้ว่าจะไม่ไปเหยียบที่นั่นอีก ผมอุตส่าห์ไปให้ฟรี ๆ ด้วยอยากช่วยคนเจ็บที่ต้องการเลือด ผมเลยเิลิกบริจาคตั้งแต่นั้น 5 ปีมาแล้ว แต่ที่เคยบริจาคกับสภากาชาดไทย เจ้าหน้าที่บริการดีมาก ประทับใจทุกครั้ง

เจ้าของกระทู้ถ้าได้ไปที่ รพ ราชวิถี ฝากข้อความผมไปด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2005