ขอเชิญร่วมทำบุญพิมพ์หนังสือสวดมนต์นะครับ

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย Tara, 7 มิถุนายน 2011.

1. Tara

Tara เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการอาจารย์แม่ชีที่เคารพ

ธรรมสวัสดีกัลยาณมิตรทุกท่าน

เนื่องในโอกาสช่วงเข้าพรรษาที่กำลังใกล้เข้ามานี้ ขอเชิญชวนกัลยาณมิตรทุกท่าน ร่วมทำบุญจัดพิมพ์หนังสือ

"สวดมนต์ กรรมฐานตามแบบหลวงพ่อจรัญ"

เพื่อเป็นสิริมงคลและประโยชน์ในการปฏิบัติแก่เพื่อนชาวพุทธด้วยกันนะครับ

วิธีการ
    1. แจ้งความจำนง ผ่านเวบบอร์ดนี้ หรือ อีเมลล์ของผม และ เบอร์โทรของผม ดังนี้

Email :
    whitemusic1@gmail.com
    Tel : 081-869-1816

2. โอนเงินเข้าบัญชี ตามรายละเอียด ดังนี้

การโอนเงิน :
    ธนาคารกสิกรไทย สาขา โลตัส ทาวน์ อิน ทาวน์

ชื่อบัญชี : เอกชัย สถาพรธนพัฒน์ (ออมทรัพย์)
    เลขที่บัญชี : 644-2-07588-1

(เป็นบัญชีที่เพิ่งเปิดใหม่เมื่อวานนี้ เพื่อการนี้โดยเฉพาะ สามารถตรวจสอบได้เพื่อความบริสุทธิ์ใจ และสามารถตรวจสอบยอดเงินกับทางโรงพิมพ์ได้ครับ )

3. ท่านใดต้องการให้พิมพ์ชื่อ นามสกุลที่หน้าปก รบกวนแจ้งให้ทราบด้วย

4. ท่านใดที่ต้องการรับหนังสือไปแจกจ่ายต่อ รบกวนแจ้งจำนวนให้ทราบด้วย (อาจจะได้รับไม่ครบนะครับ เป็นไปตามเหตุปัจจัย)

5. จำนวนที่ตั้งใจพิมพ์ คือ 2,000 เล่ม แต่โดยทุกครั้ง จำนวนเงินที่ทำบุญเข้ามาจะมากกว่าเสมอ ก็จะเพิ่มจำนวนเล่มตามสัดส่วนที่เหมาะสมไป (คราวก่อนตั้งใจไว้สองพันเล่มเช่นกัน ยอดเพิ่มไปเป็น 10,000 เล่ม ในที่สุด คราวนี้ก็แล้วแต่ธรรมจัดสรรนะครับ )

ท่านใดที่โอนเงินแล้ว รบกวนแจ้งทางอีเมลล์ , SMS หรือ โทรแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

เอกชัย สถาพรธนพัฒน์ (เล็ก)

หมายเหตุ : รบกวนชีหงา หรือ จนท.ทิพยสถานธรรมแจ้งด้วยนะครับ ว่าต้องการกี่เล่ม จะจัดส่งไปให้เมื่อพิมพ์เสร็จครับ <!--MsgFile=0-->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5.1 KB
      เปิดดู:
      65
  2. Tara

Tara เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อโลกร้อนขึ้น ก็เพราะจิตคนร้อนขึ้น

การดับพิษร้อนแก่จิต ก็ต้องใช้คลื่นที่เย็นเข้าไปปรับอุณหภูมิ

การสวดมนต์เจริญภาวนา รักษาศีล ก็เป็นหนทางองค์รวมในการช่วยลดโลกร้อน

อย่างน้อยก็โลกภายในเรานี่ล่ะครับ ที่จะเย็นลง

ลองถามตนดูว่า เราอยากจากโลกนี้ไปด้วยจิตที่เย็น หรือ จิตที่ร้อน

สาธุครับ ^__^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      133.4 KB
      เปิดดู:
      50