ขอความช่วยเหลือเรื่องข้อมูลเกี่ยวกับชิพของเขากะลาหน่อยครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย TheSoliCiToR, 5 กันยายน 2020.

1. TheSoliCiToR

TheSoliCiToR สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกเก่า มาหลายปีแล้ว
    แต่เพิ่งกลับเข้ามาเล่นใหม่

พอดีผมเคยเห็นและอ่านผ่านๆในเวปบอร์ดนี้
    ว่ามีคนเคยเอา รูปภาพ เหมือนที่เป็นแบบแปลน
    ของชิพ ที่ชาวเขากะลาอ้างว่าได้ใช้และฝังอยู่กับสมาชิกของเขากะลาแล้ว

คือผมอยากได้รูปแบบแปลน
    และคำอธิบายคร่าว ถึงระบบการทำงานของชิพตัวนี้ครับ

ไม่สามารถว่ามีสมาชิกท่านใดเซฟเก็บไว้หรือไม่

พอดีผมว่าผมอาจจะมีปัญหากับเรื่องนี้นะ
    ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจนะว่าจริงไม่จริง

แต่ผมอยากแก้ปัญหาด้วยตัวเองนะครับ
    อยากเข้าใจวิธีการทำงานเบื้องต้นของไอ้ชิพที่ชาวเขากะลาเขาอ้างอันนี้อ่า

ยังไงถ้าใครมีข้อมูล หรือข่าวที่เกี่ยวข้องใดๆ
    รบกวนบอกผมทีนะครับ

ขอบพระคุณมากครับ

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

มันไม่ใช่ตัวชิพที่จับต้องได้นะครับ
    มันไม่ใช่การฝั่งอะไรในตัวบุคคลนั้น
    มันไม่มีรูปแบบหรือแผนที่อะไรที่ตายตัว
    แต่มันเป็นลักษณะการส่งพลังงานอย่างหนึ่ง
    ที่มาจากภายนอก ผ่านบุคคลนั้น
    คล้ายๆกับร่างกายบุคคลนั้นเป็นเพียง
    ตัวผ่านของพลังงานภายนอกเหล่านั้น
    แล้วแต่ว่าพลังงานเหล่านั้นจะนำไปใช้ทำอะไร

การนำไปใช้ทำอะไรนั้น หรือทำอะไรได้นั้น
    ไม่ใช่เกิดขึ้นจาก ร่างกายบุคคลนั้น
    ที่ได้ผ่านการฝึกฝนมาโดยตรงนะครับ

สมมุติ พลังงานภายนอก A สามารถทำ BB ได้
    ส่งพลังงานผ่านร่างกายนาย ก ทำให้นาย ก
    มีความสามารถทำ BB ได้โดยไม่ต้องฝึกทำ BB
    เหมือนคนทั่วๆไป พอเข้าใจเนาะ

ให้พิจารณาเอาเองนะครับ